IBM không thấy NAS

Các thớt khác của NghiHuu

NghiHuu

Vừa xấu vừa dốt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười 2007 lúc 21:36
Tình hình là tôi có thiết lập 01 mạng wireless nội bộ với ổ cứng mạng NAS Buffallo, các laptop khác dễ dàng nhần ra ổ đĩa mạng khi tôi map network drive, nhưng IBM thì không. Tôi cho rằng vấn đề ở chõ IBM có phần mềm bảo về máy trong mạng wireless quá kỹ nên ngăn không cho nhận, nhưng kiếm mãi không ra chỗ để disable chức năng này. Bác nảo có kinh qua vấn đề nảy xin vào chỉ giáo cho. Xin cám ơn nhiều.
Mong tin.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười 2007 lúc 22:11
Anh kiểm tra xem Firewall rên máy có bật không, hoặc của mấy thằng antivirus nó có chặn không.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười 2007 lúc 22:23
cái trình tiện ích đi kèm máy IBM , IBM connection là nguyên nhân anh, em cũng bị thế, nó ko cho em nhập pass cho mạng wifi ( ko chấp nhận, làm tùm lum hết) gỡ bỏ luôn, thế là chạy ngon lành, nhưng làm như vậy thì khi kích hoạt FN + F4 thì ko hiện lên cái panel chỉnh on/ off BT và wifi, và cái đèn wifi cũng ko sáng luôn

lengkeng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng mười 2007 lúc 22:39
Cái này gọi là chết vì thiếu hiểu biết. Tiện ích IBM Access Connection đi theo các dòng mày laptop của IBM là 1 tiện ích cực kì hay và tiện lợi. Nó cho phép mình tạo profile sẵn cho các địa điểm người dùng hay ngồi làm viêc và chi cần chọn đúng profile là hệ thống sẽ tự động cài đặt lại IP, Gateway, DNS, Default Printer, Default Homepage, WEP cho Wireless .v.v.
cái trình tiện ích đi kèm máy IBM , IBM connection là nguyên nhân anh, em cũng bị thế, nó ko cho em nhập pass cho mạng wifi ( ko chấp nhận, làm tùm lum hết) gỡ bỏ luôn, thế là chạy ngon lành, nhưng làm như vậy thì khi kích hoạt FN + F4 thì ko hiện lên cái panel chỉnh on/ off BT và wifi, và cái đèn wifi cũng ko sáng luôn

NghiHuu

Vừa xấu vừa dốt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười 2007 lúc 08:38
@lampham: tôi cho rằng vấn đề không phải ở windows (vỉ máy không phải IBM thì vô phà phà).
@neompx: tôi cũng nghĩ nguyên nhân là IBM Access Connection nhưng như bác lengkeng nói, mình nên kiếm nguyên nhân cốt lõi đề giải quyết chứ gỡ bỏ thì uổng quá.
@lengkeng: bác biết chỗ nào disable/enable xin chỉ giúp.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười 2007 lúc 10:45
Cái này gọi là chết vì thiếu hiểu biết. Tiện ích IBM Access Connection đi theo các dòng mày laptop của IBM là 1 tiện ích cực kì hay và tiện lợi. Nó cho phép mình tạo profile sẵn cho các địa điểm người dùng hay ngồi làm viêc và chi cần chọn đúng profile là hệ thống sẽ tự động cài đặt lại IP, Gateway, DNS, Default Printer, Default Homepage, WEP cho Wireless .v.v.

em ko cần cái IBM conection đó làm cái gì, em kém hiểu biết nhưng khi gỡ bỏ cái đó đi, cài trình quản lý của intel vào thì mọi công việc em cần đều được diễn ra 1 cách tốt đẹp ( ko biết cái kém hiểu biết về cái IBM conection đó có tốt khôg nữa )

khi cài cái trình quản lý của intel vô, nó cũng cho em thiết lập cho từng profile mà nhỉ.

NghiHuu

Vừa xấu vừa dốt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười 2007 lúc 21:39
em ko cần cái IBM conection đó làm cái gì, em kém hiểu biết nhưng khi gỡ bỏ cái đó đi, cài trình quản lý của intel vào thì mọi công việc em cần đều được diễn ra 1 cách tốt đẹp ( ko biết cái kém hiểu biết về cái IBM conection đó có tốt khôg nữa )

khi cài cái trình quản lý của intel vô, nó cũng cho em thiết lập cho từng profile mà nhỉ.
Thế bác cho tôi xin link down trình quản lý của Intel nhé.
Thân.

volcano

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng mười 2007 lúc 00:54
Nói rất hay!
Access Connection mà ko cho nhập pass :D :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh em Hanheld;
Diễn đàn HH bây giờ tương đối già, không có nhiều bài viết trẻ trung để các anh em trẻ như em có cơ hội chém gió cafe. Nhưng chuyên mục "Đấu giá" luôn là chuyên mục hot, thu hút nhiều nick mới tham gia. Trước em cũng tình cờ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday