IBM T40 Không cắm xạc mà vẫn hiển thị đang xạc pin.

Các thớt khác của SIM

SIM

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng tư 2007 lúc 13:28
Khi mình lắp pin vào máy mà không hề cắm xạc mà máy vẫn hiển thị như đang cắm cả xạc và pin. Chính vì vậy, khi tắt máy cất đi thì đèn hiển thị pin luôn sáng.

MÌnh đã thử cắm ổ cứng khác vào (win khác) để kiểm tra nhưng vẫn thế. Chắc đây là lỗi phần cứng. Không biết làm thế nào để xử lý tình huống này. Mong các anh em chỉ giáo giúp. Cám ơn nhiều.:)

11 Tháng tư 2007 lúc 10:26
Coi chừng máy bị ẩm. Nếu dám, bác mở bàn phím lên ( mở tất cả ốc phía mặt sau máy có icon hình cái bàn phím, sau đó lẩy nhẹ bàn phím lên), rồi sấy khô bên trong, trước đó nhớ tháo pin ra.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tư 2007 lúc 11:10
Khi mình lắp pin vào máy mà không hề cắm xạc mà máy vẫn hiển thị như đang cắm cả xạc và pin. Chính vì vậy, khi tắt máy cất đi thì đèn hiển thị pin luôn sáng.

MÌnh đã thử cắm ổ cứng khác vào (win khác) để kiểm tra nhưng vẫn thế. Chắc đây là lỗi phần cứng. Không biết làm thế nào để xử lý tình huống này. Mong các anh em chỉ giáo giúp. Cám ơn nhiều.:)
Mang qua cửa hàng bán cho mình, bắt đền um lên, đòi bảo hành! Nếu đã hết bảo hành và chưa muốn tốn tiền sửa thì chắc anh phải sống chung với lũ thôi!

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng tư 2007 lúc 10:54
Coi chừng máy bị ẩm. Nếu dám, bác mở bàn phím lên ( mở tất cả ốc phía mặt sau máy có icon hình cái bàn phím, sau đó lẩy nhẹ bàn phím lên), rồi sấy khô bên trong, trước đó nhớ tháo pin ra.
Khiếp thật, dám mở máy Laptop ra sấy. Mình làm Laptop mấy năm rồi mà cũng chưa dám mở Laptop ra sấy.

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng tư 2007 lúc 20:39
Bác Việt có đùa không ? Mở ra sấy chuyện nhỏ mà. Tháo cái bàn phím ra, rồi sấy chắc cũng ổn.

Lazada Vietnam Master card on Monday