IBM T41 màn hình đen ngòm, kíu iem!

Các thớt khác của cream
10 Tháng chín 2007 lúc 14:18
Báo cáo các bác, hic hic, con t41 của iem, hic hic khi khởi động màn hình có bật sáng lên nhưng k hiển thị gì cả, chỉ có đèn power và đèn battery sáng, đèn dữ liệu có nhấp nháy 1 tí rồi máy bip 2 tiếng rồi ... chấm hết. em thử Ctrl+Alt+Del thấy máy cũng có restart (nhìn trạng thái đèn) nhưng vẫn tình trạng tối tăm mù mịt như cũ. các sư phụ gần xa chẩn đoán bệnh của con iem giúp.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng chín 2007 lúc 14:25
Báo cáo các bác, hic hic, con t41 của iem, hic hic khi khởi động màn hình có bật sáng lên nhưng k hiển thị gì cả, chỉ có đèn power và đèn battery sáng, đèn dữ liệu có nhấp nháy 1 tí rồi máy bip 2 tiếng rồi ... chấm hết. em thử Ctrl+Alt+Del thấy máy cũng có restart (nhìn trạng thái đèn) nhưng vẫn tình trạng tối tăm mù mịt như cũ. các sư phụ gần xa chẩn đoán bệnh của con iem giúp.
Có vô vàn lý do có thể dẫn đến hiện tượng trên. Trong trường hợp của anh, nếu còn bảo hành thì tốt nhất nên mang đi bảo hành. Còn không thì mang qua một cửa hàng chuyên sửa chữa Laptop để có được câu trả lời chính xác nhất.

10 Tháng chín 2007 lúc 14:52
Dạ, con iem là hàng 2nd-hand, iem thì ở vùng xa, muốn nhờ các sư phụ chẩn đoán giúp để còn chuẩn bị tinh thần và lực lượng trước khi gửi con về thủ đô, hìhì.. trên trang support của ibm nói beep 2 tiếng là 1.main 2. ram (quá phủ phàng) có phải k ạ?? mấy hôm trước màn hình chập chờn, iem (ngu mà vẫn liều) tháo máy khò lại con Ati 7500 nên h mới thành vậy.

sirminh8x

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng chín 2007 lúc 15:30
Kiểm tra dây cáp xem có đứt ko đi bác ơi, nếu ko đứt cáp thì thử 1 con RAM khác xem, cứ kiểm tra ở nhà rồi hãy ra tiệm ko bác ở xa nó lại phán thêm cho vài bệnh tự biên tự diễn thì chết tiền bác ạh

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng chín 2007 lúc 16:53
Kiểm tra dây cáp xem có đứt ko đi bác ơi, nếu ko đứt cáp thì thử 1 con RAM khác xem, cứ kiểm tra ở nhà rồi hãy ra tiệm ko bác ở xa nó lại phán thêm cho vài bệnh tự biên tự diễn thì chết tiền bác ạh
Anh ơi, dây cáp nó là một cái miếng Mica trên đó có cả chục đường tín hiệu nhỏ xíu xíu, anh "kiểm tra" như thế nào để biết nó có đứt hay không hả anh?

Hình của một trong một vài loại Cable nè:

10 Tháng chín 2007 lúc 17:04
Cảm ơn các bác đã reply. iem mới thử cắm màn hình ngoài thấy nó chạy bình thường, phu````````, k phải main rùi hè? hóa ra nó kêu beep beep là do lúc mở máy iem có tháo pin cmos nên nó bắt set lại time. thế là còn 2 khả năng: màn hình hoặc cáp màn hình phải k các bác??? có khả năng nào khác k ạ? làm sao để xác định được thằng nào bị bác ơi???
Bác Hunghiep ơi, sò công suất nằm ở đâu thía bác? tốn kiém k ạ?

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng chín 2007 lúc 17:15
Cảm ơn các bác đã reply. iem mới thử cắm màn hình ngoài thấy nó chạy bình thường, phu````````, k phải main rùi hè? hóa ra nó kêu beep beep là do lúc mở máy iem có tháo pin cmos nên nó bắt set lại time. thế là còn 2 khả năng: màn hình hoặc cáp màn hình phải k các bác??? có khả năng nào khác k ạ? làm sao để xác định được thằng nào bị bác ơi???
Nếu cắm ra màn hình ngoài chạy hoàn toàn bình thường thì "sò hến" gì nữa. Hoặc là chết màn hình, hoặc là đứt Cable thôi :(

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng chín 2007 lúc 23:32
Chắc chắn là cáp màn hình, cao áp màn hình, sau đó đến màn hình

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday