IBM T43 có cài Win no license được không ?

Các thớt khác của S.R
Status
Không mở trả lời sau này.
13 Tháng mười hai 2007 lúc 03:12
Mình gặp tình trạng thế này, cái T43 dùng lâu Win bị lỗi, recovery theo máy thì mất. Cài WinXP Pro lậu dùng cái key theo máy thì không được, nên đành phải cài bằng key theo đĩa lậu luôn ( Cái đĩa thì chắc chắn còn tốt, đã thử cài trên máy để bàn nhiều lần rồi ). Sau khi cài Win xong thì vẫn vào Win được nhưng giao diện rất xấu ( xấu hơn cả Win 98 nữa ) kèm theo là rất nhiều chức năng quan trọng mà mình thường dùng bị mất ( update lên SP2 vẫn thế )... :(

Cuối cùng là cho mình hỏi như vậy là do nguyên nhân gì ? Máy không cho cài Win lậu hay sao ? Tình trạng này có thường gặp ở Laptop không ( trước giờ chưa cài Win lậu cho Laptop bao giờ, cài máy để bàn thì rất thường xuyên ) ??

Mấy bác trả lời giúp nha.

THX.

DungHD

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười hai 2007 lúc 08:05
Giao diện xấu là do chưa cài/ cài không đúng driver.
'Mất nhiều chức năng quan trọng' là do không cài soft riêng của IBM kèm theo máy.

Giải pháp tốt nhất hiện nay: Xin bản Recovery cho máy T43 của những ai dùng máy T43.

13 Tháng mười hai 2007 lúc 13:26
Mình gặp tình trạng thế này, cái T43 dùng lâu Win bị lỗi, recovery theo máy thì mất. Cài WinXP Pro lậu dùng cái key theo máy thì không được, nên đành phải cài bằng key theo đĩa lậu luôn ( Cái đĩa thì chắc chắn còn tốt, đã thử cài trên máy để bàn nhiều lần rồi ). Sau khi cài Win xong thì vẫn vào Win được nhưng giao diện rất xấu ( xấu hơn cả Win 98 nữa ) kèm theo là rất nhiều chức năng quan trọng mà mình thường dùng bị mất ( update lên SP2 vẫn thế )... :(

Cuối cùng là cho mình hỏi như vậy là do nguyên nhân gì ? Máy không cho cài Win lậu hay sao ? Tình trạng này có thường gặp ở Laptop không ( trước giờ chưa cài Win lậu cho Laptop bao giờ, cài máy để bàn thì rất thường xuyên ) ??

Mấy bác trả lời giúp nha.

THX.
bác này chắc trước đến giờ toàn recover lần này mới cài win mới

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười hai 2007 lúc 13:43
Cài đĩa win lậu cũng vẫn được như thường. Giao diện xấu là do chưa cài driver card màn hình. Bạn lên hompage của IBM download driver và các tiện ích cho dòng máy của bạn về cài đặt là Okie.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ thứ sáu đến giờ em không kiểm tra được hành trình bưu phẩm và web viettel post lúc vào được lúc không! Các bác có bị thế không ạ?
Lazada Vietnam Master card on Monday