Ibm T60

Các thớt khác của chunguyen

chunguyen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng một 2007 lúc 20:37
Mấy bác cho em hỏi em có con IBM T60 chip T5600 Core 2 duo 1.83GHz.Nhưng khi em xem trong cái properties của MyComputer thì nó vẫn báo chíp T5600 nhưng ở dưới nó ghi 987MHZ,504Ram nghĩa là chip em 1,83GHZ nhưng lại đang chạy ở tốc độ 987MHZ đúng không tại sao lại thế nhỉ.Bác nào chỉ bảo em cái.

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng một 2007 lúc 20:40
choài, nó tự động chỉnh xung nhịp nhỏ xuống để tiết kiệm năng lượng bác ạ. khi nào làm việc với tác vụ nặng, cần nhiều đồ hoạ, đòi hỏi xử lí trâu thì nó sẽ tăng lên cho fù hợp. :)
Cái này cũng đúng với card vga share nữa nhé:)

nonamevn

HHVN - DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng một 2007 lúc 00:39
Nếu bạn chỉ dùng những ứng dụng bình thường như Word thì máy sẽ set ở hệ số nhân là 6 cho CPU để tiết kiệm pin.
Chỉ khi nào CPU cần chạy ứng dụng nặng cỡ fullload thì mới tăng HSN lên thôi (ví dụ của bạn HSN mã là 12). Để kiểm tra bạn lên google gõ sp2004 và down chương trình này về chạy thử xem. Nó sẽ stress CPU của bạn tối đa, lúc này xung CPU lại trở thành 1,83Ghz thôi :D (cần kiểm tra thì dơn Cpu z về mà xem)
PS: Các chương trình SP2004 và Cpu-z đều miễn phí và tốn mấy trăm Kb thôi

Kận

Thợ vườn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng một 2007 lúc 01:25
Việc báo thông số kiểu như thế của T60 là rất bình thường đó bạn. Bạn có thể cài đặt lại trong tuỳ chọn Power Option. Còn muốn check thông số chính xác của CPU thì dùng CPU-z.

chunguyen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng một 2007 lúc 11:35
Cái đó thì em biết roài;ở đây em muốn hỏi là nó có tự chỉnh lại tốc độ chip khi sử dụng những ứng dụng nặng không thôi;khi để alaways on thì chạy trên pin nó báo 1,83Ghz;tháo pin ra chạy sạc thì nó lại báo 987MHz;Cho Stress CPU 100% mà cũng không thấy thay đổi.Em cứ để chế độ laptop là ngon lành hả các bác;nó tự điều chỉnh được không zậy

chunguyen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng một 2007 lúc 11:44
KHi để ở Always on mà em cắm nguồn vô(tháo pin ra) thì cái hệ số của CPU cũng không thấy tăng luôn;tốc độ nó cứ 987MHz và hệ số nhân thì không đổi.Cắm pin vào thì để ở Always on thì CPU 1,83 stress CPU thì hệ số nhân lại thay đổi thế có lạ không nhỉ.Bác nào biết chỉ hộ em cái

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday