IBM thinkpad serial T

Các thớt khác của DeltaX
23 Tháng một 2007 lúc 11:39
Em có con T41 có bệnh là bình thường nổi hứng lên nó tắt bụp màn hình, máy vẫn chạy. Nếu khởi động lại thì nó lại hiện bình thường (k check lỗi ). Triệu chứng nhiều hơn khi nhấc máy lên hay máy có sự rung động ? Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với.

Bệnh 2. Pin dòng Z60t mới tinh xạc vẫn bình thường mà cắm vào k thể bật lên được. K rõ hỏng mạch hay cell. Mong các bác tư vấn.

dame

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 14:30
Em có con T41 có bệnh là bình thường nổi hứng lên nó tắt bụp màn hình, máy vẫn chạy. Nếu khởi động lại thì nó lại hiện bình thường (k check lỗi ). Triệu chứng nhiều hơn khi nhấc máy lên hay máy có sự rung động ? Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với.

Bệnh 2. Pin dòng Z60t mới tinh xạc vẫn bình thường mà cắm vào k thể bật lên được. K rõ hỏng mạch hay cell. Mong các bác tư vấn.
- Trường hợp 1 như bác trên đoán đúng, T Series từ các dòng 40-41-42-43 rất hay gặp trường hợp hở chip VGA ( nằm ngay dưới touch pad - cầm 1 tay ngay góc rất dễ xảy ra tình trạng này ) khắc phục chỉ độ 30 usd. Tuy nhiên lên các đời T6x, cấu tạo vỏ máy đã có cải tiến !
- Trường hợp 2, Mạch của IBM có vấn đề ( hiện đang còn 1 cục y như vậy ở đây, bác xin hông em gửi tặng :D )

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh @Lam Sơn @syhuy1977 ;
Em chân thành xin lỗi các anh và diễn đàn. Em có nick là "atieu87", vừa rồi em có đăng 2 bài đấu giá giày và 1 bài đấu giá điện thoại. Không hiểu sao trong đầu em nghĩ được đăn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday