ibrickr

dtnni

"CHIÊN DA"
THÀNH VIÊN DANH DỰ
15 Tháng mười hai 2007 lúc 22:57
Bác chịu khó nghiên cứu trong diễn đàn, các mục đã nói khá kỹ, bác nên search diễn đàn kỹ rồi hỏi cũng ko muộn đâu.
Ibrick cũng tương tự như Jailbreak nhưng sử dụng cho Mac, còn Jailbreak là dùng cho Win, đại loại là nó giúp bác active sử dụng các chức năng của Iphone trừ Phone.

15 Tháng mười hai 2007 lúc 23:11
chào các bác mình mới mua con iphone nghe các bác nói nhiều về phần mềm ibrickr mà ko bít công dụng để làm gì xài thế nào và download ở đâu. Mong các bro giúp đỡ
iBrick dùng để kết nối IP và PC, có tác dụng cài đặt các Soft cho IP và Upload các file vào IP từ PC. Bạn có thể tải file tại đây: http://iphone.exploit.org/pxl/index2.html và cài đặt vào PC nhé.

15 Tháng mười hai 2007 lúc 23:14
Bác chịu khó nghiên cứu trong diễn đàn, các mục đã nói khá kỹ, bác nên search diễn đàn kỹ rồi hỏi cũng ko muộn đâu.
Ibrick cũng tương tự như Jailbreak nhưng sử dụng cho Mac, còn Jailbreak là dùng cho Win, đại loại là nó giúp bác active sử dụng các chức năng của Iphone trừ Phone.
Bác hướng dẫn như thế này thì thà giết người ta đi còn hơn. Bác nên nghiên cứu lại xem iBrick là gì nhé, nó có tác dụng như thế nào??????:mad:

newbieppc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười hai 2007 lúc 00:48
iBrick dùng để kết nối IP và PC, có tác dụng cài đặt các Soft cho IP và Upload các file vào IP từ PC. Bạn có thể tải file tại đây: http://iphone.exploit.org/pxl/index2.html và cài đặt vào PC nhé.
Rõ ràng - Đầy đủ!

@ thekid...: ibrick rất cần thiết cho khi bạn xài Iphone:

Cách để có thể sử dụng được iBrickr và iPhoneBrowser trên iPhone phiên bản firmware 1.1.1. Xin các bạn lưu ý là iPhone Browser tương đương với trình quản lý file trên iPhone mà thôi, ko có chức năng cài đặt soft.

Tải attach đính kèm ở cuối bài về và giải nén.
Trên iPhone của bạn đã phải đc cài đặt BSD SubSystem 1.5, Community source, OpenSSh, Services. T
iến hành kết nối iPhone vào Wifi và ghi lại địa chỉ IP của iPhone trong Settings. C
hạy WinSCP trên PC, Host name chính là địa chỉ IP trên iPhone, với User là root và Pass là alpine
Rồi chép file Services.plist vào theo đường dẫn system/library/lockdown và Restart lại máy. ( Nhớ backup lại file gốc phòng trừ nhé )

(trích bài của longiang81/#!#!#!#!#!#!#!
http://#!#!#!#!#!#!#!.net/showthread.php?t=15893)

Attachments

KofRiv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng mười hai 2007 lúc 08:06
Pó tay.
Ibrick dùng Windows mà.
Bác mày thấy giao diện Ibrick bao giờ chưa mà hướng dẫn người khác thế nhỉ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Lâu lắm rồi không vào , giờ hang heo không còn hấp dẫn như xưa nữa bởi đam mê thì đã nguội lạnh . Công nghệ thì đã có GG , nhiều sân chơi hơn chứ không " quí hiếm " như xưa . Lớp già cỗi như mình giờ còn được mấy ai còn vào đây nhỉ , ôi một thời oanh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday