iCA PPC để cập nhật tin tức

buterhn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hiện mình đang sử dụng chương trình iCA PPC để cập nhật tin tức, nhưng chương trình này chỉ cho cập nhật từ VietNamnet, vnexpress, tuoi tre, người lao dộng. Ngoài ra không có gì khác.
Vậy mình có thể sử dụng chương trình nào để cập nhật tin tức được?

toshibaE740

GẮN KẾT
Mobipocket.com là số 1 đấy. Vào đấy mà tải về, sync qua PC

Ltrdong

GẮN KẾT
Tôi cũng đang dùng chương trình iCA PPC nhưng nó có thể cập nhật nội dung của 7 nguồn: Việtnamnet, Vnexpress, tintucvietnam, thanhnien, tuoitre, ngươilaođông, Công an nhân dân. Thấy cũng được, chỉ mỗi tội mình không có thời gian đọc hiết lượng thông tin trong đó, vả lại chữ cũng nhỏ quá, đọc một lúc là mờ cả mắt.

h1910

GÂY DỰNG
Đó là chương trình tuyệt vời. Trước kia, mỗi ngày mình mất cả mấytiếng đồng hồ để cập nhật tin tức (bấm chuột mỏi cả tay). Nay chỉ bấm để cập nhật rồi xem dần. Thực ra, thông tin trên các trang đều tương tự như nhau, nhưng đôi khi có những tin đặc sắc mà chỉ có 1 trang có thôi.
Xin cảm ơn tác giả iCA. (không biết họ có vào đây không)

dzitiu

GÂY DỰNG
http://soft.zidean.com

bạn download ở đây :D

mình là tác giả iCA, cũng đã thời gian dài không có phiên bản mới, mong mọi người thông cảm, vì cũng khá bận việc trong cty và phát triển phiên bản iCA Desktop mới.

Hy vọng khoảng tháng sau, cty kết thúc dự án sẽ tiếp tục làm việc và update phiên bản iCA PCC.
Cám ơn các bạn đã ủng hộ và góp ý.

buterhn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
dzitiu said:
http://soft.zidean.com

bạn download ở đây :D

mình là tác giả iCA, cũng đã thời gian dài không có phiên bản mới, mong mọi người thông cảm, vì cũng khá bận việc trong cty và phát triển phiên bản iCA Desktop mới.

Hy vọng khoảng tháng sau, cty kết thúc dự án sẽ tiếp tục làm việc và update phiên bản iCA PCC.
Cám ơn các bạn đã ủng hộ và góp ý.

Hi!
Mình hiện đang sử dụng chương trình của iCA nói trên, có một vài nhận xét sau:
+ Nên mở rộng phần lựa chọn cập nhật nội dung cho tiêu đề là ALL (trường hợp số tiêu đề tin tức lớn hơn 100 tin ) vì như thế sẽ giảm bớt được thao tác trên PPC
+ dữ liệu đã cập nhật nội dung, sau khi thoát khỏi mạng (GPRS) và hiển thị lại lại tự động truy cập mạng để tải các hình ảnh. Nhiều khi làm treo máy.
+ Chưa có tuỳ chọn để lựa chọn các website ưa thích ( hơi hạn chế )
+ Việc lựa chọn nội dung muốn xem có thể chuyển thành các liên kết động được không, kích chuột là có thể xem được !
Trân trọng cảm ơn tác giả iCA !

nd_2112

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các bác cho tớ hỏi khi cập nhật tin tức về rồi thì nó lưu ở đâu. Mình xem xong muốn xóa bớt để trống bộ nhớ đó mà.

phuongsfc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hi!
Tôi cũng xin có ý kiến: CT này rất hay, các thông tin cập nhật vào ppc và lưu trong đó để ta có thể đọc được khi có thời gian rỗi trong ngày. Tuy nhiên tôi bị hiện tượng là cứ cài vào ppc, sau đó chuyển cơ sở dữ liệu ra storage card thì CT kho chạy được nữa. Nếu để nó ở trong main thì chiếm bộ nhớ cũng nhiều. Đề nghị tác giả kiểm tra giùm xem lỗi ở đâu?
Thanks

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...