IE vào được yahoo, Firefox thì không ?

13 Tháng tám 2007 lúc 14:15
Ở nhà thì em dùng bình thường . Nhưng mang máy đến công ty , nối mạng Lan, thì dùng Firefox không thể nào vào được yahoo mail và Gmail, nhưng dùng IE thì lại vào được bình thường. Có bác nào gặp bệnh này chưa ?

13 Tháng tám 2007 lúc 14:57
Ở nhà thì em dùng bình thường . Nhưng mang máy đến công ty , nối mạng Lan, thì dùng Firefox không thể nào vào được yahoo mail và Gmail, nhưng dùng IE thì lại vào được bình thường. Có bác nào gặp bệnh này chưa ?
em đoán hai bệnh sau:
1. thật sự firefox có một số trang không vào được, có lẽ lỗi do bản thân firefox, cái này chịu thôi
2. các trang anh không vào được là do bị một chương trình nào đó ngăn chặn (firewall chẳng hạn). biết đâu ông giám đốc làm thế cho nhân viên khỏi táy máy meo miếc, hihi

14 Tháng tám 2007 lúc 07:59
em đoán hai bệnh sau:
1. thật sự firefox có một số trang không vào được, có lẽ lỗi do bản thân firefox, cái này chịu thôi
2. các trang anh không vào được là do bị một chương trình nào đó ngăn chặn (firewall chẳng hạn). biết đâu ông giám đốc làm thế cho nhân viên khỏi táy máy meo miếc, hihi
Bên tôi không ngăn vào mail và chat, vì IE vẫn vào bình thường. Chắc là firefox
có 1 lỗi gì đấy, nhưng mà mang về nhà lại vào được, không hiểu tại sao nữa ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Sở hữu ôtô với phần đông người Việt vẫn là cả một sự cố gắng để có tài chính và sau đó là kỹ năng, kiến thức sử dụng. Dưới đây là một số những nỗi lo của người lần đầu có ôtô, rút kinh nghiệm từ bản thân tôi và bạn bè.

1. Xe bị xước

Nỗi lo l ...
Lazada Vietnam Master card on Monday