Imate JAM ko nhận sóng Mobi và Vina ??

8 Tháng mười hai 2006 lúc 11:28
em mới xách con Imate JAM mua bên Mỹ về, lột ra cho sim Mobi vào thì ko nhận được sóng, Vina cũng vậy. Chỉ có Viettel là nhận. Sao lạ vậy nhỉ ? Con này tương tự như O2 mini thôi mà, lúc trước có xài O2 mini thì Mobi vô tư !!

Em check kỹ lại thì thấy nó đề là support GSM 900Mhz và 1800Mhz. Ko lẽ 2 bác Mobi và Vina nhà mình chơi tần số khác sao ??? Có cách nào giải quyết cho em nó ko các bác ?

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười hai 2006 lúc 18:37
máy em ko có lock nhưng nó chỉ nhận mỗi Viettel thôi. Ko lẽ em phải chuyển sang Viettel xài hả trời ??!!

@yan : bác là ai bên yan vậy ??
Làm thử các biện pháp đi bác:
1. Thử Hard Reset xem có được không.
2. Unlock lại, Up Rom mới, thử Rom của 02mini..
Nếu bác chưa có Tool unlock thì PM em send cho.

11 Tháng mười hai 2006 lúc 10:06
báo cáo các bác, em cho em nó đi từ ROM Imate sang Qtek, ghé thăm O2 rồi lại về với T-Mobile phiên bản 1.13 mới nhất, chạy cả chục cái unlock tool cũng vẫn vậy.

Kết luận: xui nên mua nhằm con bị trục trặc cái phần thu sóng chăng ? Phone GSM tri-band nhưng do cái chỗ thu sóng bị cà chớn nên nó ko thu được sóng dải tần 850~1800 mà chỉ thu được sóng 1900 của Viettel. Pùn cho số phận !!! Thôi nhân lúc Viettel đang khuyến mãi + Mobifone chập chờn em đổi sang luôn Viettel vậy

Bài viết cần bạn xem thêm

1. Nhịn bữa sáng
Mặc dù thói quen nhịn ăn sáng đươc cho là dẫn tới tình trạng tăng cân, nhưng một số nghiên cứu gần đây đã phát hiện tác dụng ngược lại rằng việc bỏ thỉnh thoảng hay hoàn toàn bữa sáng thực tế có thể giúp mọi người giảm cân hiệ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday