IMEL máy K810 !

1 Tháng chín 2007 lúc 22:19
em có con máy Sony Erisson K810. Em tra imel 356127-01-842289-050 tren web thì thấy :

Est. Date of Range Issuance : Around Q2 2006
Reporting Body : British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market : Europe
Legal Basis for Allocation : EU R&TTE Directive

Mã imel 01 đó em không biết là của nước nào sản xuất cái máy này. Huynh nào biết cho đệ biết với. Thanks!

1 Tháng chín 2007 lúc 23:45
em có con máy Sony Erisson K810. Em tra imel 356127-01-842289-050 tren web thì thấy :

Mã imel 01 đó em không biết là của nước nào sản xuất cái máy này. Huynh nào biết cho đệ biết với. Thanks!
kiểm tra = cách nào vậy Bạn, vào Link nào.
chắc con K810i của Bạn là hàng Châu ÂU, hàng tốt rùi.

2 Tháng chín 2007 lúc 14:16
Bạn vào trang http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr
Nhập số Imel vào là dc. Nh]ng thông tin đó chỉ xác định được công ty nào sản xuất và kiểm định chứ hông biết dc nơi sản xuất. Biết dc mã Imel (vị trí số 7 + 8) là của nc nào mới biết chính xác của nc nào sản xuất. Mà mã 01 thì tớ hông biết của nc nào.
Bạn nào biết chỉ tớ với!

3 Tháng chín 2007 lúc 21:53

Vẫn chưa ai biết à :( Bạn nào biết nói mình biết với nhé. Loại K810i này tai nghe đi theo máy là loại HPM-62 phai hông nhỉ !

sanozubei

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng chín 2007 lúc 01:07
Bữa giờ e kiểm tra mấy con đt con nào cũng ghi châu âu hết . Ko biết phải thiệt ko nữa .

5 Tháng chín 2007 lúc 16:31
^^

Bữa giờ e kiểm tra mấy con đt con nào cũng ghi châu âu hết . Ko biết phải thiệt ko nữa .
Bởi vậy tớ mới cần biết mã IMEL 01 đó là thuộc nước nào sản xuất chứ dựa vào web đó xem thông tin hông rõ ràng lắm :confused:

kizzmegbye

KỸ SƯ
GẮN KẾT
8 Tháng chín 2007 lúc 15:38
Tho mình biết thì du cho co la 00 thì vẫn có máy la hàng Châu Âu bác ah!Vì mình cung đã thử rất nhiều loại máy và có Số IMEI khác nhau!Nhưng quan điểm của mình thì Dù là Châu á hay Châu Âu mà Dùng OK là tôt rồi bác ah!

8 Tháng chín 2007 lúc 22:34
Hình như bây h dùng mã chung rồi các bác ah, ngày trc toàn 00 cho dù mua ở đâu cũng thế, đến đầu năm rồi hết số thì bắt đầu chuyển qua 01. Trừ các máy MP4 của china anh hùng ra thì máy nào imei cũng theo chuẩn đấy thôi, em check chán rùi máy nào chả bán tại châu âu, còn các bác muốn xem máy là hàng của thị trường nào thì phải check Produce code ấy (với Nokia) còn các hãng khác em ko biết có ko nữa :)

8 Tháng chín 2007 lúc 22:36
Tho mình biết thì du cho co la 00 thì vẫn có máy la hàng Châu Âu bác ah!Vì mình cung đã thử rất nhiều loại máy và có Số IMEI khác nhau!Nhưng quan điểm của mình thì Dù là Châu á hay Châu Âu mà Dùng OK là tôt rồi bác ah!
^^ Ừ, mình cũng thử nhìu máy của bạn mình rùi, đa số cũng đều là mã 00, 01 cả. Máy mình cũng đang dùng Ok ! Mình chỉ cần biết mã đó của nước nào để có hiểu biết và kinh nghiệm thêm thôi í mà :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Tiếc quá các bác ạ, cầm vàng lại để nó giành lại mất , bao cơ hội bị bỏ. Cuối trận xem hồi hộp đau tim quá đi.
Lazada Vietnam Master card on Monday