TIN TỨC iOS 9.2 đã chính thức ra mắt: iBooks có 3D Touch, Music - Podcasts - News được cập nhật

HaThienKiemVu

I'm a wind, I wander everywhere
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
iOS 9.2 đã chính thức ra mắt ngày hôm nay với nhiều bản sửa lỗi và cập nhật cho Apple Music – iBooks – Podcasts – News.

Thú vị nhất có lẽ là một số thay đổi của ứng dụng News. Apple sẽ dành riêng một khoản nhân lực để biên tập, chọn lọc các tin tức nóng hỏi nhất vào đầu mỗi buổi sáng và mỗi buổi chiều.

Thêm một tính năng mới nữa là cách Safari View Controller quản lý ứng dụng của bên thứ ba. Bản cập nhật này cho phép người dùng có thể truy cập các ứng dụng của bên thứ ba ngay trong cửa sổ View Controller.

Thêm nữa là ứng dụng iBooks đã được hỗ trợ 3D Touch. Các ứng dụng khác như Music và Podcasts cũng được cải thiện hiệu năng.

Một số bản cập nhật khác:
  • Thêm tiếng Arab vào Siri
  • Apple News có thêm mục mới là Top Stories
  • Ứng dụng Mail có thêm tính năng Mail Drop để đính kèm những file có dung lượng lớn
  • Độ phản hồi của bàn phím được cải thiện khi dùng Quick Reply
  • Hỗ trợ USB Camera Adapter trên iPhone

Bạn có thể truy cập vào Settings trên iPhone, iPad và tiến hành cập nhật ngay từ bây giờ.

Hạ Thiên
(thenextweb)​

duc hoang

Hy sinh vì công nghệ
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
hello bác, mình lại gặp nhau nữa
có vẻ như bác chuyên về IOS quá hà.:p

hieuvcbhp

GẮN KẾT
Bác nào up 9.2 rồi cho ít comment nhé. Ko biết có còn lỗi gì ko vậy?

phongtn1411

GẮN KẾT
ngon.... chưa bít nuột thía nào nhưng vẫn cứ thích... cơ mà ko có lấy gì nâng cấp ta????

HaThienKiemVu

I'm a wind, I wander everywhere
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thật sự thì em cũng không rành iPhone lắm vì em dùng Android, nhưng nếu bác cần thì anh em HHVN sẵn sàng giúp đỡ thôi, cứ lập topic là anh em vào giúp ngay :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bác đã hướng dẫn khử từ đồng hồ thật chi tiết. Em cũng có 1 cái như hình, lúc trước em chưa biết khử từ như thế nào mới đúng. Hôm nay đọc được bài viết của bác em sẽ làm theo hướng dẫn để khử từ cho đúng. ...