IP4 bản quốc tế cần giúp đỡ.

ngocanhdha

NHẬP HỘI
Mình có con IP4 bản quốc tế, đã chạy ngon lành, Jealbreak xong, cài Delivery co Facetime ngon lành. cài thêm vài thứ ở Cydia thì mất Facetime, lam fcacs kiểu không hiện ra.
Tính Jealbreak lại, nhưng khi chạy Jealbreak lại thì không được. quyết định restore bản gốc (4.0.1). nhưng không restore được (nó chỉ chạy được khoảng 95% thì dừng - như file số 03). Itunes không thế thoát ra được. trên IP cũng chỉ chạy được khoảng 60%.
Khởi động lại máy tính thì Itunes nhận lại IP như file đính kèm (File5) - Itunes không biết Software version, không biết Serial No. có restore lại cũng bị dừng ở đoạn cuối như trước.
Dùng Umbrella thì có hiện lên device nhưgn không lấy được SHSH. IP4 bây giờ toàn hiện cọng cáp.
Bạn nào biết nguyên nhân xin chỉ bảo dùm với.
Cám ơn nhiều và sẽ hậu tạ

Attachments

63.1 KB · Đọc: 114
    32.9 KB · Đọc: 59

cuong_yen

GÂY DỰNG
Nếu máy bạn là quốc tế thì bạn update lên 4.0.2 luôn xem có còn bị nữa không

ngocanhdha

NHẬP HỘI
nếu thử restore bản 4.0.0 thì bị báo lỗi ngay. còn bản 4.0.1 hoặc 4.0.2 thì bị treo như trên mình đã nói (Vấn đề là mình thử các loại luôn rồi, cả 4.0.2, kể cả restore trực tiếp từ I-tunes. Nó chỉ chạy như hình trên là dừng. Để cả đêm cũng vậy).
Iphone4 của mình bây giờ thành cục gạch chứ không phải là Ipod cao cấp nữa!!!

ducnv

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bác lên hẳn 4.0.2 mà cũng không được thì hơi lạ nhỉ? Bác thử trên máy khác đi
Mà lên 4.0.2 thì hiện giờ đã bẻ khóa được đâu
Bác thử chạy TinyUmbrella xem nó đã lưu được SHSH của thằng nào rồi để quay đầu về cho hợp lý

Link dưới có nói đến phần SHSH đó
http://handheld.vn/content/1478-Huong-dan-downgrade-tu-iOS-4.0.2

DIE

GÂY DỰNG
Báo lổi phải nói lổi gì chính xác. Có hiện lổi = số hay k? Theo kinh nghiệm của em bác bị lổi 1004. Nếu gặp lổi này là bình thường. Dùng tool kích ( thoát ) chế độ Recovery đi là cắm vô ituner active xài thôi. Các bác cứ xúi dại. Đồng ý bản world k ngại bất cứ FW nào, nhưng chắc bác chủ muốn có Cydia đây mà.

ngocanhdha

NHẬP HỘI
vấn đề các bạn nhìn xem, khi nối với Itunes nó có nhận được Iphone serial No đâu (Mỗi lần nó hiẹn 1 lỗi khác nhau. chạy Umbrella không lưu được SHSH.
Nhưgn cuối cùng cũng làm được, đem restore bằng máy tính khác lại chạy vù vù rồi.
Cám ơn các bạn đã trao đổi. âu cũng là 1 kinh nghiệm.

thangnga

GÂY DỰNG
Nói chung Os4 hiện tại và IP4, Ipad, tùy vào tuần sản xuất, Jailbreak rất thiếu ổn định dễ ăn táo, hay bị bệnh vặt như liệt cảm ứng, xung đột, chạy chậm hoặc bị lỗi lung tung như bạn (mình có con IPad 64G FW3.21 JB bằng Jailbreakme lập tức ăn táo luôn! Trong khi con Ipad 32G của bạn mình thì sài bình thường)! Nếu xa xỉ thì lên 4.02 rồi sài app xịn (mua ở appstore ý!!!)!

Thinh Nguyen

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GÂY DỰNG
Bạn kiểm tra lại version của itunes xem có fai là ver mới nhất ko, tuần trước mình cũng nâng cấp lên 4.0.2 bị báo lỗi. FW 4.x trở đi ko hỗ trợ restore trên itunes phiên bản cũ, bạn chịu khó cài update itunes mới nhất.

DIE

GÂY DỰNG
vấn đề các bạn nhìn xem, khi nối với Itunes nó có nhận được Iphone serial No đâu (Mỗi lần nó hiẹn 1 lỗi khác nhau. chạy Umbrella không lưu được SHSH.
Nhưgn cuối cùng cũng làm được, đem restore bằng máy tính khác lại chạy vù vù rồi.
Cám ơn các bạn đã trao đổi. âu cũng là 1 kinh nghiệm.
RS báo lổi k thành công thì máy đang trong tình trạng cable đĩa thì bố thèn ituner nhận ra nên cứ báo n/a k xác định vậy thôi. Dùng Umbrella kích Recoverymode ra xem có được không? Nếu đc thfi coi nó đang ở FW nào có năng lên hay xuống chưa? Active xài thử xem cso vấn đề gì không?

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.