Ipaq 6315 không chạy được wifi

DOANVIETH

GÂY DỰNG
Ipaq 6315 wifi

Em mới mua 1 ipaq 6315 T-mobile đã unlock - có nghĩa là đã gọi được
phone - không biết có lock wifi không? Khi thử wifi thì chỉ nhận ra hotport mà không sao nối được.Có bác nào biết cách xử lý cho xin vài lời vàng ngọc.
Thanks

ppc_admin

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Hi`hi`, về mặt nguyên tắc thì nếu tín hiệu đủ mạnh, không khai báo sai thì kiểu gì cũng kết nối được. Có thể bạn đã đặt thông số nào đó không đúng chăng?

Cậu Toàn ở WiFi Cafe làm chắc tay đấy chứ, bạn kiểm tra lại tín hiệu và các thông số nhé (thông thường xóa hết các profile đi để máy tự nhận là được).

Máy đã unlock mà nâng cấp rom thì không bị lock trở lại.

Về bản ROM bạn hỏi thì tớ chưa thử bao giờ, hy vọng có người khác sẽ trả lời bạn.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn Doanvieth thử nêu các thông số của máy báo khi kết nối xem thế nào, tôi dùng 6365 kết nối wifi tốt lắm mà.

nqp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
DOANVIETH said:
Em mới mua 1 ipaq 6315 T-mobile đã unlock - có nghĩa là đã gọi được
phone - không biết có lock wifi không? Khi thử wifi thì chỉ nhận ra hotport mà không sao nối được. Đã đem ra wifi nhờ anh Toàn xem nhưng anh không xử lý
được.

- Có bác nào biết cách xử lý cho xin vài lời vàng ngọc.
- Đã bác nào update rom mới cho 6315 cho hỏi là:
máy đã unlock rồi sau khi update rom mới của T-mobile có thành chưa unlock không?
- bản UP ROM 1.00.38 cho 6365 các cao thủ trên mạng đã sửa bản 1.00.38 để có thể UP cho 6315: http://rebootitsmagic.com/ipaq/SP29760_6315.zip
có bị locksim không?

Thanks

Chào Bạn Doanvieth ,

Bạn vô setting cài lại thông số của WF coi :
Network to access : chọn Only access points
Automatically connect .....networks : đánh dấu chọn
Network Adapters
My network card connects to : chọn The internet
Tap an adapter to modify settings :
Chọn iPAQ wi-fi wireless adapter
IP address : chọn Use server-assigned IP adress
Name server : để trống rồi OK .

@ UP ROM 1.00.38
Bạn nên tìm bản ROM dành riêng cho HP 6315 chứ không nên lấy bản sửa đổi từ bản up ROM máy HP 6365 , có một số Bạn up không được rồi . Tìm trên mạng lại đi có bản dành cho máy 6315 rồi đó , hình như trên 4R đã có Bạn xài qua rồi , thử Search lại bài ROM mới cho HP 6365 đi .
@ Unlocked -> lock sau khi up ROM
Chưa nghe thấy bao giờ .

Chào ,

NQP

Bac Vinh

GẮN KẾT
Lúc trước tôi có xài 6315, wifi rất tốt mà. Nếu bác cài theo hướng dẫn của bác NQP mà vẫn không được thì chắc là mạng wifi ở chỗ bác không free thôi.. :) Bác ghé vài điểm khác xem (Y5, Piano, Yesterday, NSTP...). Nhanh nhất là ghé Y5 nhờ các bác ở đó set dùm, bảo đảm okie.
Chúc bác sớm lướt quép được bằng cái 6315 của mình.

Bac Vinh

GẮN KẾT
Viet's Top wifi thì có bữa tôi cũng không vào được (vẫn nhận ra 2 cái "tang_1" và "tang_2" của Viet'sTop. Tôi nghĩ là tại cách cài thông số thôi chứ tình hình không đến nỗi bi đát vậy đâu... Chờ đến bao giờ mới có bản ROM mới, mà lại cho 6315... :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...