iphone.10vn.com thay thế cho jailbreakme.com

27 Tháng mười hai 2007 lúc 05:59
Chào các bạn,

Tình hình theo mình được thấy rằng có rất rất rất nhiều bạn không thể jailbreak ở trang jailbreakme.com với nhiều nguyên nhân, có thể mạng chậm khi connecting tới jailbreakme hay mạng rất tốt nhưng server hosting của jailbreakme lại có vấn đề. Những khi không jailbreak được, iphone của bạn sẽ không được Active để thực hiện các bước tiếp theo cho iPhone của chính mình.

Để khắc phục tình trạng các bạn phát cáu với nó, mình đã tạo một trang để các bạn có thể jailbreak trực tiếp tất cả các file cần thiết để Active ngay trên trang web của mình. Để mình giải thích thêm, tất cả các file: y, payload2, root, YouTube đều nằm trên hosting server của mình, không liên quan và dính dáng gì đến jailbreakme.com. Well, bạn hãy Add URL sau:

http://iphone.10vn.com

Sau đó trong công đoạn Active iPhone của mình, hãy click lên "Jailbreakme Now!" và đợi dưới 1 phút! Mình đã testing và nhận thấy cực nhanh so với vào trực tiếp jailbreakme.com để Active! Mình không chắc lắm nhưng có thể đảm bảo 99.9% bạn sẽ Active thành công và không phải chờ đợi!

Kế hoạch sắp tới của mình là làm 1 list danh sách các software có sẵn cần thiết cho các bạn sử dụng (Các bạn cần vào "Add Source" trong Installer) trước khi tập viết 1 vài ứng dụng nhỏ cho iPhone khi Apple đã tung ra SDK.

Chúc sức khỏe,
suon_ram.

TA_Mobile

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười hai 2007 lúc 13:10
Chào các bạn,

Tình hình theo mình được thấy rằng có rất rất rất nhiều bạn không thể jailbreak ở trang jailbreakme.com với nhiều nguyên nhân, có thể mạng chậm khi connecting tới jailbreakme hay mạng rất tốt nhưng server hosting của jailbreakme lại có vấn đề. Những khi không jailbreak được, iphone của bạn sẽ không được Active để thực hiện các bước tiếp theo cho iPhone của chính mình.

Để khắc phục tình trạng các bạn phát cáu với nó, mình đã tạo một trang để các bạn có thể jailbreak trực tiếp tất cả các file cần thiết để Active ngay trên trang web của mình. Để mình giải thích thêm, tất cả các file: y, payload2, root, YouTube đều nằm trên hosting server của mình, không liên quan và dính dáng gì đến jailbreakme.com. Well, bạn hãy Add URL sau:

http://iphone.10vn.com

Sau đó trong công đoạn Active iPhone của mình, hãy click lên "Jailbreakme Now!" và đợi dưới 1 phút! Mình đã testing và nhận thấy cực nhanh so với vào trực tiếp jailbreakme.com để Active! Mình không chắc lắm nhưng có thể đảm bảo 99.9% bạn sẽ Active thành công và không phải chờ đợi!

Kế hoạch sắp tới của mình là làm 1 list danh sách các software có sẵn cần thiết cho các bạn sử dụng (Các bạn cần vào "Add Source" trong Installer) trước khi tập viết 1 vài ứng dụng nhỏ cho iPhone khi Apple đã tung ra SDK.

Chúc sức khỏe,
suon_ram.
Tuyệt vời ! Chạy rất tốt và nhanh với mọi ISP của Việt Nam !

Trân trọng cảm ơn anh.

KofRiv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười hai 2007 lúc 16:38
Hì, gặp đúng người rồi.
Cái này mình đã có từng nghiên cứu. Nhưng tiếc là mình không có host support XML để hỗ trợ.
Đây là phần Thông tin của Source:
Nội dung của tag <key></key> giữ nguyên
Chỉ chỉnh sửa nội dung của tag <string></string>
Nội dung của tag <string></string> là diễn giải cho tag <key></key> ngay phía trước nó.

<dict>
<key>info</key>
<dict>
<key>name</key>
<string>GSMVN Software</string>
<key>maintainer</key>
<string>Iphone - GSM Vietnam</string>
<key>contact</key>
<string>admin@gsm.com.vn</string>
<key>url</key>
<string>http://www.gsm.com.vn/</string>
<key>category</key>
<string>Unlocking Tool - Application....</string>
</dict>
Tiếp theo là phần nội dung của Source, mình ví dụ 1 soft nhé. Bạn phải nén software lại thành 1 file zip, và upload lên host. Khi Iphone install soft đó thì nó sẽ tải file zip về, bung nén và install.

String đầu tiên là String của bundleIdentifier, String này nên để nội dung y chang String của bundleIdentifier trong file info.plist của soft đó.

Tiếp theo là String của name, version thì để sao cũng được.
String của Location thì để đường dẫn tới file Zip mình đã nén.
String của size, description và URL thì các bác hiểu rồi phải không?

Tiếp theo là phần install: để cài đặt soft đó vào iphone: giữ nguyên như trong ví dụ bên dưới.
Phần uninstall: Sửa lại String của RemovePath cho đúng thành Path của Soft mình cài vào.

2 cái String cuối thì đơn giản rồi phải không? Nhìn là biết catelogy là danh mục của soft, date là ngày giờ.

<dict>
<key>bundleIdentifier</key>
<string>com.iconfactory.MobileTwitterrific</string>
<key>name</key>
<string>MobileTwitterrific</string>
<key>version</key>
<string>svn42</string>
<key>location</key>
<string>http://conceitedsoftware.com/iphone/zips/MobileTwitterrific.zip</string>
<key>size</key>
<string>146924</string>
<key>description</key>
<string>Twitter client for iPhone.</string>
<key>url</key>
<string>http://mobile-twitterrific.googlecode.com</string>
<key>scripts</key>
<dict>
<key>install</key>
<array>
<array>
<string>CopyPath</string>
<string>Applications/</string>
<string>/Applications</string>
</array>
</array>
<key>uninstall</key>
<array>
<array>
<string>RemovePath</string>
<string>/Applications/MobileTwitterrific.app</string>
</array>
</array>
</dict>
<key>category</key><string>Network</string><key>date</key><string>1189051726</string></dict>
Em đang busy nên viết ngắn gọn như vậy thôi. Mấy bác có chỗ nào chưa rõ thì ask em nhé. Hoặc là khi khác rãnh em vào edit lại bài này cho chi tiết hơn.

KofRiv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười hai 2007 lúc 10:02
bác chủ topic xem lại dùm nhé, nghe ghê quá :(
Đúng vậy,
Nhưng các bác yên tâm.
File gốc của Jailbreakme.com để exploit Iphone 1.1.1 là y.tiff cũng thuộc dạng 1 virus. Vì nó exploit Iphone và cài thêm ứng dụng vào (AppSnapp). Và đoạn code của nó được nhận dạng là Virus: Bloodhound.Exploit.166
Nói chung con virus này chỉ có tác dụng với Iphone, mà là tác dụng tích cực. Còn với PC thì không vấn đề gì.

KofRiv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười hai 2007 lúc 10:05
Cám ơn ý kiến đóng góp của bạn KofRiv!

Các bạn xin feedback cho ý kiến về trang iphone.10vn.com dùm mình cái, để mình có thể optimize tốt hơn. Các bạn vẫn Jailbreak và Active thành công phải không ạ?
Nói chung thì nhanh và ổn định hơn Jailbreakme.com, vì là host VN mà. Trong nước dùng tốt, ở nước ngoài thì dùng Jailbreakme.com vẫn tốt hơn.

Cách OK nhất và nhanh nhất vẫn là Localhost.

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday