Iphone 3G 16GB gặp bệnh lạ !!!

DennisWong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
mình là thành viên mới, đang học hỏi cách sử dụng, cài phần mềm và up FW cho iphone.

khoản 2 tuần trước, máy của mình bị ăn táo (3g 16g), mình down FW 3.1.2 về chạy sau đó unlock thành công nhưng xài khoản 3 ngày gặp vài lỗi như sau :

1 - Pin : lúc nào cũng báo dung lượng 100%, cả thanh báo góc trên bên phải và chương trình của hãng thứ 3 đều báo như vậy, báo đầy cho tới lúc hết pin luôn.
lúc hết pin cắm sạc vào đc khoản 15 20' thì báo pin đầy (cục pin có hình phích cắm).
lúc vừa khởi động lại sau khi tắt máy thì có vẻ pin báo chính xác dung lượng nhưng sau đó 30s thì báo 100%.

2 - Wifi : bắt sóng yếu, tại cùng 1 chỗ thì cái laptop báo sóng "very good" (khoản 1/2 cây) thì iphone ko nhận dc sóng.

3 - Sim : bỏ 1 sim mới vào thì phải tắt máy khởi động lại 1 2 lần mới có sóng.

AE nào rành, tìm bệnh và cách chữa giúp mình, chỗ mình xa xôi hẻo lánh, ko có tiệm đt nào sửa iphone hết. cám ơn trước !!!

Thinh Nguyen

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GÂY DỰNG
Bạn thử up lên 3.1.3 xem có đỡ ko. Lỗi 1 và 3 bạn tả thì là do phần mềm thôi. Còn lỗi 2 thì theo mình wifi của iphone ko bắt sóng tốt bằng laptop đc, muốn iphone nhận sóng wifi tốt bạn làm như sau: lúc bật wifi ở iphone thì bạn đưa iphone tới gần điểm phát sóng wifi, Nhiều lúc để sát iphone cạnh cục phát wifi nó nhận có 1,2 vạch sóng nhưng khi kết nối thành công nó full vạch luôn lúc đó mang thử ra xa bằng với vị trí laptop của bạn. Bạn thử xem sao

quangbb

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
cái lỗi 3 bạn chịu khó lau sim sạch đi. mình cũng mấy lần ko nhận sim kiểu ý đấy

RedApple™

GÂY DỰNG
Kiểu báo pin sai thế kia khả năng là do phần cứng rồi bác à. Trước em có mấy con Nokia lỗi ic nguồn nên cũng bị tình trạng y hệt à.

hp_mylove

Как закалялась сталь
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 - Pin : lúc nào cũng báo dung lượng 100%, cả thanh báo góc trên bên phải và chương trình của hãng thứ 3 đều báo như vậy, báo đầy cho tới lúc hết pin luôn.
lúc hết pin cắm sạc vào đc khoản 15 20' thì báo pin đầy (cục pin có hình phích cắm).
lúc vừa khởi động lại sau khi tắt máy thì có vẻ pin báo chính xác dung lượng nhưng sau đó 30s thì báo 100%.

Bác check lại cục sạc xem có phải sạc lô ko.Còn nữa là khả năng cục pin iphone của bác đã chai thì phải.

tiennm

MÁY HỎNG
Mấy lỗi kia ko rõ, lỗi cuối cùng thì nên ra Bưu điện yêu cầu đổi sim mới sẽ hết các bệnh liên quan đến sóng sánh.

njnjnj

GÂY DỰNG
Trước tiên bác thử up lại firmware xem có bị bệnh báo lỗi Pin nữa không, nếu không hết thì chắc là tại phần cứng, cái này có thể liên quan đến Pin hoặc IC nguồn của IP

RockMobility

GÂY DỰNG
Bạn úp lên 3.1.3 và unlock lại bằng Blackrain RC3 đi. Nếu tình trạng vẫn bị như vậy có thể do Pin của bạn có vấn đề

quydu8888

GÂY DỰNG
Up lại firmware gốc nha --- unlock lại máy -- còn wifi thì nên so sánh với iphone mà 3g thì thường bắt hơi yếu tới gần modem mà xài

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn IPHONE 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.