iPhone 3gs ko vào được cydia hay safari

power9

NHẬP HỘI
Tình hình là hôm qua thằng em em nó nghịch thế nào mà, bây giờ iphone của em, bấm vào cydia là bị nhảy ra. 1 số chương trình khác như safari hay message.... cũng bị như vậy. May mà nghe gọi vẫn được. Vậy có cách nào fix ko ạ và nếu được thì có thể restore luôn ko....? Của em là 3gs lock 3.0.1 ạ......

power9

NHẬP HỘI
Em tưởng cái này chỉ dùng để down từ 3.1 xuống 3.0 thôi? Muốn đợi đến khi unlock đc 3.1 restore về 3.1 luôn cho sướng, nhưng mà lâu quá.

bape47

GÂY DỰNG
h chắc chỉ còn cách đợi 3.1 thui bác ơi chứ 3.0.1 là ko còn cách restore đc rùi á :(

ChuyenIPHONE

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình hình là hôm qua thằng em em nó nghịch thế nào mà, bây giờ iphone của em, bấm vào cydia là bị nhảy ra. 1 số chương trình khác như safari hay message.... cũng bị như vậy. May mà nghe gọi vẫn được. Vậy có cách nào fix ko ạ và nếu được thì có thể restore luôn ko....? Của em là 3gs lock 3.0.1 ạ......
Thành thật khuyên bạn là nếu vẫn dùng phone được thì nên nhẫn nại dùng tạm, vì bất kỳ một động thái "xử lý" nào hiện giờ cũng có nguy cơ dẫn đến việc iPhone bị treo, lỗi hoặc "ăn táo" mà như thế là cầm chắc biến thành "chặn giấy siêu sang".

Cần thiết nhất là nên hỏi xem thằng em nó nghịch cái gì để tìm hướng xử lý. VD: Cydia lỗi văng ra thì cũng có cách khắc phục, nhưng cả các ứng dụng khác cũng thế thì rõ ràng là "có chuyện" rồi.

Nếu bạn đủ dũng cảm thì nên jailbreak, nếu quá trình hoàn tất thì 99% sẽ "tai qua nạn khỏi", tuyệt đối đừng restore.

darkwarrior

GIÁO SĨ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trường hợp vào Cydia mà bị văng ra có nhiều cách chữa lắm. Có thể dùng WinSCP để xóa source trong máy, có thể Jailbreak lại như bác ChuyenIPHONE đã nói (Vì khi Jailbreak lại thì nó cài lại Cydia mà),... còn nhiều cách nữa, bạn thử search trên google ấy.
Còn vào các ứng dụng khác mà bị văn ra thì có vấn đề rồi đó.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn IPHONE 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.