Iphone 3GS nóng máy và cực kỳ hao pin. Có ai biết ?

OrientalPSon

Something...nice !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tớ đang xài iphone 3GS 32 Gb - bản quốc tế. Dùng ở bển không sao (chưa jailbreak). Mang về đây, sau khi jailbreak thi lưng máy rất nóng...như bị sốt :D . Còn pin thì chỉ...hao nhanh trông thấy.

Nghe thấy nhiều bro cũng than phiền về vụ này...còn các bro trên diễn đàn thì sao nhỉ ? Có gặp tình trang tương tự ? Và cách khăc phục ?

:-?

Codered

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình đã JB và dùng bt, ko thấy nóng, bin thì nếu dùng ứng dụng hay hay game thì đúng là tuột khá mau, còn để ko thì bt, để nữa ngày mới tuột 1%

njnjnj

GÂY DỰNG
bạn vào setting=> mail,contact.........=> Fetch new data=> tắt chế độ Push đi là thử xem, có khi bạn vẫn để ở chế đọ Pushmail nên nhanh hao pin đó thôi.

OrientalPSon

Something...nice !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bạn vào setting=> mail,contact.........=> Fetch new data=> tắt chế độ Push đi là thử xem, có khi bạn vẫn để ở chế đọ Pushmail nên nhanh hao pin đó thôi.

Đã tắt cả push mail và 3G...vô ích !
Mà cho dù chế đô push mail và 3 G vẫn active chăng nữa thì không thể cứ 1 phút lại sụt % battery được. Lưng máy hâm hấp như...thằng dở hơi.

Minh cho rằng có vấn đề về phần mềm.

~X(

OrientalPSon

Something...nice !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình đã JB và dùng bt, ko thấy nóng, bin thì nếu dùng ứng dụng hay hay game thì đúng là tuột khá mau, còn để ko thì bt, để nữa ngày mới tuột 1%

Bạn jailbreak bằng soft gì vây ? Sau khi jailbreak bạn có dùng theme nào cho winter-board không ?

totran

GÂY DỰNG
Mình cài Full Game + Soft khoảng 11 trang. Con gái mượn máy chơi gamne cả đêm chả có nóng gì cả. Vấn đề pin thấy cũng bình thường không hao lắm. Bạn thử Restore lại 1 lần nữa xem sao. Cái IP của bạn mình nói nghe ko rõ, sau khi Restore lại thì hết bịnh.

ngoctuan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
JB theo quan điểm cá nhân tôi thì dùng Purplesn0w 1.0 (phiên bản dành cho Mac để JB là chuẩn nhất). Tiếp theo thì download Cydia và cài đặt tất cả các soft trên Cydia đã.. sau đó mới Sync các soft từ itune

totran

GÂY DỰNG
JB theo quan điểm cá nhân tôi thì dùng Purplesn0w 1.0 (phiên bản dành cho Mac để JB là chuẩn nhất). Tiếp theo thì download Cydia và cài đặt tất cả các soft trên Cydia đã.. sau đó mới Sync các soft từ itune

Mình unlock theo cách của Handheldvn ở đây. Sau khi Unlock xong Vào Cydia add thêm source: Iphone.handheld.com.vn cài MobileInstallation3.0 sau đó Sync toàn bộ App & Soft khoảng 11 trang. Đã dùng được vài ngày cảm nhận là chạy nhanh và nhẹ, không có nóng chút nào hết.

Codered

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn jailbreak bằng soft gì vây ? Sau khi jailbreak bạn có dùng theme nào cho winter-board không ?

Mình dùng redsnow 8 để JB, ko có dùng winterboard, soft cài cũng ít, chỉ tầm 4 trang. Sáng nay đi làm lúc 10h, nghe nhạc 30p + chơi game Bejeweled 2 tầm 20p, nhắn 1 tin sms, tới chiều tầm 4h check lại thì pin còn 93%.

Tính tới lúc mình post bài này thì pin còn 87%, Usage : 2h45' , Standby : 7h30'

Codered

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình vừa cài thử mấy soft có Push vào thì ngay lập tức con máy mình nóng rực lên mặc dù đã off Push :|, bạn xem bạn có cài cái nào có Push ko, xoá hết đi xem sao

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn IPHONE 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.