HỎI / ĐÁP iPhone bị mất Cydia sau khi Restore

minhngaynay

NHẬP HỘI
Chào cắc bạn
Cho mình xin giúp đỡ với. Hôm qua mình lỡ Restore lại chiếc iPhone 3gs, Trước kìa iPhone của mình là loại Unlock. Sau khi Restore rồi thì bị lock luôn. Bây giờ phone cũa mình đã update lên thành Version 4.1 rổi, Vì lúc trước đó iPhone của mình không có tiếng việt nam. Nên mình thử cài tiếng việt. Sau khi Restore xông thì phone có tiếng việt nam nhưng đã không còn là Unlock nữa. Với cái phần Cydia cũng không còn nữa. Mông cắc bạn có thể chỉ mình cách Unlock lại chiếc iPhone với cài lại cái phần Cydia. Chân thành cảm ơn cắc bạn

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
nếu bạn còn lưu SHSH trên Cydia rồi thì bạn có thể downgrade về lại 4.01 rồi tiến hành jailbreak bằng jailbreakme.com và unlock bằng ultrasn0w. Version 4.02/4.1 hiện tại chưa có JB nên ko thể unlock lại được.

minhngaynay

NHẬP HỘI
Bạn có thể nói rõ hơn lá cách làm như thế nào không? Vì mình cũng chỉ vừa biết sài iPhone sơ sơ thôi. Cảm ơn bạn nhiều nha. mông được bạn giải thích rõ hơn

daragonvn

GÂY DỰNG
Bạn có thể nói rõ hơn lá cách làm như thế nào không? Vì mình cũng chỉ vừa biết sài iPhone sơ sơ thôi. Cảm ơn bạn nhiều nha. mông được bạn giải thích rõ hơn
bạn dùng umberlla để down thử coi trên cydia bạn có shsh fw nào rùi restore iphone của mình về fw đó nhưng chỉ về fw 4.0.1 trở về trước là có thể JB và unlock được thôi nhưng mà bạn đã lên fw mới nhất là 4.1 rồi thì máy bạn hiện đang ở BB mới nhất nên chỉ có thể JB để chơi game nghe nhạc được thôi ko thể unlock để có sóng được do phần mêm unlock sóng BB này hiện chưa có

NTa6

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
nếu bạn còn lưu SHSH trên Cydia rồi thì bạn có thể downgrade về lại 4.01 rồi tiến hành jailbreak bằng jailbreakme.com và unlock bằng ultrasn0w. Version 4.02/4.1 hiện tại chưa có JB nên ko thể unlock lại được.

hình như hnay ra bản fix jailbreak cho 4.1 trên windows rồii đó bro!

// thường là jailbreak nó release cho bản lock với inter luôn phải ko nhỉ?!

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
JB này dành cho iPhone 3G và iTouch 2G, iTouch nếu là đời MC thì sẽ bị tethered ( mất JB mỗi khi reset)

NTa6

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
ù nhi, 3GS bootrom mới thì mới jb được đến 3.1.2 thôi :( ,
iPhone 3GS new bootrom (Must be previously jailbroken on 3.1.2)
iPhone 3GS old bootrom (Must be already jailbroken...)

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn IPHONE 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...