Iphone ! Hàng trăm nghìn thứ thắc mắc ???

Genemi

NHẬP HỘI
Chào các bác !
Em xài Window Mobile mấy năm trời, giờ mới chuyển sang Iphone, em thấy cái này sao mà nó khó xài và khó vọc quá, chả bù cho cái hệ điều hành WM, các bancs có kinh nghiệm cho em hỏi tí, em hiẹn đang xài con Iphone 2G 8GB mua lại của thằng bạn :

1. Iphone có thể Hard Reset hay Soft Reset như WM không ? Tức là phục hồi tất tần tật hệ điều hành về trạng thái ban đầu ? Cách làm ?

2. Cái tương đương với Active Sync của WM là gì ? Em nghe nói là Itunes, nhưng khi cài xong, cắm cáp qua USB, đã đọc được dữ liệu trong Iphone qua Itunes, nhưng ko hiểu phải copy, paster như thế nào nữa, em bó tay trong việc copy thêm nhạc hay xóa bớt nhạc đi.
3. Cách check FW version của máy ? Có phải là vào Setting - General - About không các bác ? Của em ở mục Version là 2.2, ở dưới lại có 1 dòng nữa là Modem Firmware 04.05.04_G . ko rõ là thế nào ?
4. Loa ngoài của máy là siêu nhỏ, lí nhí như bị câm, em nghe nói là phải cài thêm cái gì đó, các bác cho em xin tên của nó nhé :(
5. File Explorer của Iphone là cái nào vậy ? Giả sử em copy 1 file *.deb vào máy được rồi thì phải cài dặt nó như thế nào ?
Em mò mãi ko ra nên bắt đầu thấy nản kinh khủng với cái hệ điều hành này, lại còn không copy paste được nữa chứ,/ ~X(
Các bác giúp em với nhé ! Em cám ơn nhiều lắm !

totran

GÂY DỰNG
Chào các bác !
Em xài Window Mobile mấy năm trời, giờ mới chuyển sang Iphone, em thấy cái này sao mà nó khó xài và khó vọc quá, chả bù cho cái hệ điều hành WM, các bancs có kinh nghiệm cho em hỏi tí, em hiẹn đang xài con Iphone 2G 8GB mua lại của thằng bạn :

,/ ~X(
Các bác giúp em với nhé ! Em cám ơn nhiều lắm !

1. Iphone có thể Hard Reset hay Soft Reset như WM không ? Tức là phục hồi tất tần tật hệ điều hành về trạng thái ban đầu ? Cách làm ?

Trả lời: Rất dễ. Vào General - Reset - chọn cái reset thứ 2 là về 0 tất cả.

2. Cái tương đương với Active Sync của WM là gì ? Em nghe nói là Itunes, nhưng khi cài xong, cắm cáp qua USB, đã đọc được dữ liệu trong Iphone qua Itunes, nhưng ko hiểu phải copy, paster như thế nào nữa, em bó tay trong việc copy thêm nhạc hay xóa bớt nhạc đi.

Trả lời:

- install itunes mới nhất.
- add nhạc vào library
- update vào ipod.
*Chi tiết bước add nhạc vào library.
->file->add to library->chọn nhạc cần add hoặc folder. Thực hiện xong là bác đã copy nhạc được vào library của itunes.
Tiếp theo tạo playlist để dễ quản lý nhạc trong library.
->file->new play list hoặc nhấn chuột dấu + dưới góc trái màn hình->đặt tên cho list->vào library đánh dấu những bài hát cần add vào play list->kéo thả vào list.

3 cái dưới em không biết

3. Cách check FW version của máy ? Có phải là vào Setting - General - About không các bác ? Của em ở mục Version là 2.2, ở dưới lại có 1 dòng nữa là Modem Firmware 04.05.04_G . ko rõ là thế nào ?
4. Loa ngoài của máy là siêu nhỏ, lí nhí như bị câm, em nghe nói là phải cài thêm cái gì đó, các bác cho em xin tên của nó nhé :(
5. File Explorer của Iphone là cái nào vậy ? Giả sử em copy 1 file *.deb vào máy được rồi thì phải cài dặt nó như thế nào ?
Em mò mãi ko ra nên bắt đầu thấy nản kinh khủng với cái hệ điều hành này, lại còn không copy paste được nữa chứ

lvhackers

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
+Vào đây xem cách để đưa máy của bạn trở về ban đầu nè
-----> http://iphone.handheld.com.vn/?p=2128#more-2128
**Lưu ý đây là cách là giúp bạn nâng cấp Iphone 2G của bạn lên verson mới nhất (verson 3.0). Khí đưa máy về nguyên gốc có nghĩa là máy cũng trở về tình trạng chưa "unlock" và bạn phải unlock máy lại nhé (có hướng dẫn chi tiết trong link trên)
+ Loa của Iphone là siêu nhỏ điều đó không có gì bàn cãi vì nhà sản xuất đã làm vậy rồi không có cách nào làm nó lớn hơn đâu nếu vẫn cố gắng làm điều mà dân Iphone xưa nay chưa ai làm thì hư loa ráng chịu nha phí thay loa khong rẽ đâu đó (mới tinh vẫn nhỏ)!!
+Cách check FW của máy đang chạy bạn làm vậy là đúng rồi đó (theo bạn ghi thì mình đoán bạn đang xài FW 2.2.0 cần update lên FW 3.0 nhé)
+Iphone không có explorer như WM đâu và cũng không có cái nào tương tự chạy cùng nó chỉ có một cách là dùng phần mềm thứ 2 can thiệp sẽ giúp bạn vấn đề này
**Lưu ý : tất cả ile nhạc, phim, hình, bạn đều không có quyền chạm tới trên Iphone và tất cả phải thông qua Itune hết, phần mềm thứ 2 giúp bạn vào source của Iphone là winSCP 4.2.2 bạn vào LINK dưới xem nha (Cẩn thận không rành vào đây coi chừng Restore lại máy đấy nhé)
---> http://iphone.handheld.com.vn/?p=2229&cpage=1
+ Tất cả các ứng dụng của Iphone đều cài trực tiếp qua Cydia or Icy (WIFI)
+ Copy và paste văn bản bình thường khi bạn update máy lên FW 3.0 (Dùng tay chạm nhẹ lên đoạn van bản cần copy 2 giây sẽ thấy kết quả)
Mong rằng bài trả lời này sẽ giúp ích cho bạn !!!! CHÚC THÀNH CÔNG
PS: lúc trước tui cũng giống ông vậy nhưng hãy cố gắng tìm hiểu Iphone nhé khi tìm hiểu được rồi thì mê mệt Iphone hồi nào không hay đó nha "IPHONE RẤT THÚ VỊ" WM không thể so sánh được
ah vụ cái loa thì cố gắng chịu đi nha còn nghe nhạc thì gắn headphone vào nghe rất đã IPOD mà lị!!!!:)) :)) :))

Vitech_it

GÂY DỰNG

Cái đó là FW của modem chứ ko fải của máy, cái này cố định ko thay đổi đc

longgiang81

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
04.05.04_G tức là của 2G bác ạ, hiện cho tới thời điểm này thì em thấy chưa bị thay đổi gì, nhưng đối với 3G thì khác đấy, nếu là 3G Lock thì nên đợi chờ thông tin Unlock chứ đừng có dại mà Update nhé :D

habubi

GÂY DỰNG
Lao ngoài của Iphone đúng là nhỏ thật. Soft ko hỗ trợ được j đâu bởi do thiết kế rồi. Có một cách để có thể làm to loa thêm. Đó là bạn lấy 1 cái kim chọc vào lỗ loa bên trái, loa sẽ to ra.

titanicit

GÂY DỰNG

Bạn install cai iFile vào là có thể thấy được những cái thư mục và file trong iPhone đó. Nếu muốn install soft thì thường sử dụng Itunes. Nếu bạn có một chút kiến thức về linux thì cũng có thể xài các command line trong iphone thông qua cai soft Terminal hoặc có thể install các package ở cydia. Còn nếu bạn muốn copy tài nguyên vô máy thì sử dụng WinSCP.

vittrum

GÂY DỰNG
Lao ngoài của Iphone đúng là nhỏ thật. Soft ko hỗ trợ được j đâu bởi do thiết kế rồi. Có một cách để có thể làm to loa thêm. Đó là bạn lấy 1 cái kim chọc vào lỗ loa bên trái, loa sẽ to ra.

Bác này nói thiệt hem vậy, nếu thật thì mình làm thử ko thì chit con Ip của em

Vitech_it

GÂY DỰNG
:)) :)) :))
Ko tin bạn cứ thử tháo cái nắp nhựa đen ở phần dưới mặt sau sẽ thấy rõ.
hjx iphone cùi thật, hum trc đọc thấy bác kêu loa thoại bé, các bác khác cũng bảo lấy kim chọc vào màng loa là to ầm lên, giờ đến loa ngoài :))
hiện đại hại điện

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn IPHONE 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.