Iphone không nhận trong máy tính

trungkien245

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng mười một 2007 lúc 18:49
Vấn đề là con Iphone của em bây h có thể sạc với cái sạc Ipod được nhưng không connect với Pc được mong các chuyên gia chỉ giúp em cách khắc phục
Khi E iphone vào máy tính nó cũng không nhận gì cả, trong itunes cũng thế
hic hic hic
Mong các bác giúp đỡ, E thánk rất nhiều

trungkien245

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng mười một 2007 lúc 06:29
E thử làm Restore rồi nhg không thể làm cho máy về chế độ DFU được, E thấy các bác bảo phải đưa máy về chế độ DFU thì mới Restore đc
2 tay giữ 2 nút nguồn và home, cho đến khi nào màn hình tắt thì 1 tay bỏ nút nguồn ra còn 1 tay vẫn giữ home
Giữ nút home cho đến khi nào Itunes trên máy tính nhận thì bỏ tay ra
E làm như vậy nhg đâu có đc
E cũng giữ 2 nút nguồn và home cho đến khi màn hình tắt, nhg sau khi màn hình tắt khoảng 1 giây (lúc này E vẫn giữ cả 2 nút nhé) thì trên màn hình iphone hiện lên Logo quả táo, E cố giữ cả 2 nút thêm 2 giây nữa thì màn hình tắt nhg ở trên máy tính chẳng có gì cả
Vì không đưa đc về chế độ DFU nên E không cho Restore đc bác à

7 Tháng mười một 2007 lúc 18:28
Mình dùng iTunes restore firmware 1.0.2 thì nó báo lỗi "The iphone could not be restore. An unknown error occurred(1)".

Sau do mình down lại firmware mới 1.1.1 từ trang Apple rồi restore lại cũg bị lỗi khác "The iphone could not be restore. An unknown error occurred(1604)"

Ai bít lỗi này thì chỉ mình với nha...

Attachments

hey

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười một 2007 lúc 03:10
@trungkien245: em nghĩ có một cách giải quyết được vấn đề của bác mà không cần restore ạ. Nếu máy của bác vẫn đang chạy bình thường thì bác có thể dùng WinSCP để connect máy tính với iPhone. Sau đó, nếu bác có người bạn nào dùng 1.1.1 thì nhờ họ copy cho mượn mấy cái file trong Folder Lock Down của iPhone của họ rồi Replace vào mấy cái file trong Folder Lock Down của iPhone của bác. Sau đó bác restart iPhone thì chắc sẽ sửa được lỗi kết nối iTune thôi ạ.

Có một bác em nói chuyện với. Bác ấy thử nghiệm cái cách này (tự nhiên mày mò ra) và hoạt động khá tốt ạ. Bác ấy bị mất lỗi kết nối y hệt của bác ạ.

Em sẽ cố gắng update mấy file Lock Down lên đây sớm. Nhưng mấy hôm nay đang mất Wifi nên các bác thông cảm. Chắc phải vài hôm nữa em mới làm được ạ.

Có bác nào tiện tay Wifi thì upload lên cho anh em cùng được hưởng ạ. Hehe.

hey

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười một 2007 lúc 03:11
@anhlaixetank: Bác thử cách này xem sao ạ. Em cũng đã từng bị như bác và cũng dùng cách này. Kết quả là thành công ạ.

Chúc bác thành công,

Error #1604:
1. Uninstall iTune (Nhớ restart khi xong)
2. Down bản iTune 7.4 rồi cài lại
3. Tháo SIM ra khỏi iPhone
4. Khởi động lại iPhone và sẽ thấy cái tam giác màu vàng
5. Bật iTune và để cho iTune nhận dạng iPhone
6. Sử dụng tổ hợp nút để Restore
7. Restore xong thì cho SIM vào rồi lại bắt đầu thực hiện các bước Activate

8 Tháng mười một 2007 lúc 15:48
@anhlaixetank: Bác thử cách này xem sao ạ. Em cũng đã từng bị như bác và cũng dùng cách này. Kết quả là thành công ạ.

Chúc bác thành công,

Error #1604:
1. Uninstall iTune (Nhớ restart khi xong)
2. Down bản iTune 7.4 rồi cài lại
3. Tháo SIM ra khỏi iPhone
4. Khởi động lại iPhone và sẽ thấy cái tam giác màu vàng
5. Bật iTune và để cho iTune nhận dạng iPhone
6. Sử dụng tổ hợp nút để Restore
7. Restore xong thì cho SIM vào rồi lại bắt đầu thực hiện các bước Activate
Mình cũng bị lỗi này và đã làm theo cách của bạn , bay giờ Ok rùi . Thank bạn nhé . . . :)

8 Tháng mười một 2007 lúc 23:29
Mình lại bị cái lỗi là không connect với Pc ở cơ quan được (cả bản iTune 7.43 lẫn bản iTune 7.502 mới nhất mặc giù 3 hôm trước thi vẫn connect được ở cả 2 máy) hôm qua khi cắm iphone vào PC cơ quan nó cũng báo "The iphone could not be restore. An unknown error occurred(8508000)") nhưng máy tính ở nhà thì lại connect với PC qua iTune 7.43 binh thường.
Máy PC cơ quan minh cung gỡ ra cài lại iTune nhiều lần, tắt bật iphone mà không ăn thua, giờ thi lai phải copy phim từ máy cơ quan về nhà để đưa vào iphone.
Có ai giúp mình trường hợp nay được không :eek:

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
tuphanhn IPHONE 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Google đang triển khai bản cập nhật liên quan đến việc vuốt từ bên trái và nhấn vào tùy chọn Messages để mở ra một số khả năng mới.

Theo đó, thay vì phải thực hiện một cuộc gọi đến cửa hàng kiểm tra và xem liệu ở đó có ...
Lazada Vietnam Master card on Monday