iPhone, liệu có là PPC phone killer?

Nxtson

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười một 2007 lúc 00:06
Là một tín đồ của PPC từ 2004, đã trải quả nhiều đời O2, O2S, O2i, Neo, Atom exec và Touch, em khá thận trọng khi nghe tin iPhone ra đời và unlock thành công tại VN. Không thể ngồi yên khi thiên hạ tranh nhau mua iPhone với giá 570$ khi mà ở Mỹ chỉ còn 399$, em cũng làm 1 em.
Ấn tượng đầu tiên, khi mở hộp (cái này các bác ca nhiều rồi) là chiếc iPhoen xinh xắng được nâng niu và đóng gói như báu vật.
Sau 20p unlock và cài phần mềm, iPhone dùng được tấ cả các sim tại VN.
Ấn tượng mạnh nhất mà iPhone ăn đứt Touch là màn hình cảm ứng rực rỡ, chip đồ họa cực mạnh với các icon đủ các hiệu ứng (trong, đổ bóng..). Tốc độ lướt web cực nhanh và check mail y như xài laptop. Em đánh giá cao chức năng này vì em thường xuyên phải check và trả lời email cho khách hàng.
Dù các phần mềm cho iPhone còn hạn chế, nhưng sau 1 năm nữa, chắc chắn các phần mềm ứng dụng và Games 3D cho iPhone chắc chắn sẽ rất nhiều.
Về giá cả, iPhone thấp hơn O2 atom life, N95, E90 hay 8800
Về nhạc, iPhone chấp Sony Ẻiccson
Về thời trang, iPhone chấp tất cả
Em có nói quá chăng?

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười một 2007 lúc 01:00
Bác nói ko hề quá :D em ủng hộ bác ... iPhone là 1 tuyệt tác đáng kính nể.

Nhưng em nghĩ khi ca tụng nó lên thế thì cũng nên nhắc đến 1 số điểm ko hay khác như :

- Chức năng AutoCorrect nếu ko disable sẽ làm người dùng rất bực mình
- iPhone ko đọc được trực tiếp danh bạ trên SIM mà phải thông qua trung gian là Outlook ... hơi mất công (như em đây vì lười quá nên chả thèm sync contacts qua iPhone nữa ... mỗi lần ai gọi đến cứ ngồi mà đoán số :D)
- Loa ngoài của iPhone thì quá quá ư là nhỏ ... trái ngược với khi ta gắm tai nghe vào ^^
- ... sơ sơ vài cái xấu của em nó thôi

Nhưng nói j` thì nói : iPhone vẫn là phát minh vĩ đại nhất năm 2007 :D

27 Tháng mười một 2007 lúc 01:21
giờ chưa có phần mềm gì, đối với em thì chỉ là cục gạch :D
tùy người dùng thôi, nó chả đáp ứng được cái nhu cầu gì của em cả :p

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
27 Tháng mười một 2007 lúc 06:48
Ngoài chuyện thời trang iPhone chỉ là điện thoại nghe nhạc mà thôi, còn nói về tính năng có thêm do được cài đặt phần mềm thì iPhone còn quá khiêm tốn.
Tuy nhiên, nếu chẳng cần nhiều software hổ trợ, không cần hỗ trợ Office mạnh mẽ.... thì iPhone là lựa chọn tốt.

27 Tháng mười một 2007 lúc 09:14
Nói office nghe cho nó to chuyện, thực chất là email thôi, PPC cũng vậy. Cái cần nhất của Iphone bây giờ là bộ gõ TV. Còn office thì xin mời các bác dùng destop or laptop cho nó khẩn trương.

Phải nói thằng Iphone này thông minh thật, tôi copy document office 2007 của bác Bill nó vẫn hiển thị tốt.

gateway

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
27 Tháng mười một 2007 lúc 14:41
iphone thì chỉ là món đồ trang trí, em lấy cái về dùng được vài ngày cho vô tử luôn, chả ghiền, pin thfi quá kèm, mà phần mền hỗ trợ thì quá ít, vẫn trong thanh với ppc, iphone chỉ được ban đầu, vì là sản phẩm mới, sẽ có nhiều người tò mò như em là 1 trong số đó, dùng chán chế rồi ko thấy được sự thích thú từ nó như các ppc của HTC :D đang mân mê TYTN II

27 Tháng mười một 2007 lúc 16:52
Bác nói ko hề quá :D em ủng hộ bác ... iPhone là 1 tuyệt tác đáng kính nể.

Nhưng em nghĩ khi ca tụng nó lên thế thì cũng nên nhắc đến 1 số điểm ko hay khác như :

- Chức năng AutoCorrect nếu ko disable sẽ làm người dùng rất bực mình
- iPhone ko đọc được trực tiếp danh bạ trên SIM mà phải thông qua trung gian là Outlook ... hơi mất công (như em đây vì lười quá nên chả thèm sync contacts qua iPhone nữa ... mỗi lần ai gọi đến cứ ngồi mà đoán số :D)
- Loa ngoài của iPhone thì quá quá ư là nhỏ ... trái ngược với khi ta gắm tai nghe vào ^^
- ... sơ sơ vài cái xấu của em nó thôi

Nhưng nói j` thì nói : iPhone vẫn là phát minh vĩ đại nhất năm 2007 :D

Bác này không chịu cập nhập tin tức IP đã có Soft: SIMport dọc danh bạ từ sim từ lâu rồi. Bác dùng Installer Add cái Souce: rep.frenchiphone.com vào cài SIMport là OK.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lâu lắm rồi không vào , giờ hang heo không còn hấp dẫn như xưa nữa bởi đam mê thì đã nguội lạnh . Công nghệ thì đã có GG , nhiều sân chơi hơn chứ không " quí hiếm " như xưa . Lớp già cỗi như mình giờ còn được mấy ai còn vào đây nhỉ , ôi một thời oanh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday