iPhone MAIL _ bác nào giúp giùm

16 Tháng hai 2008 lúc 23:32
Chào các bác. Tình hình là em có 1 account email của fpt (abc@fpt.vn) và 1 cái webmail (abc@manson.com). Bác nào giúp em cài đặt vào IP với.
Em đã thử cài account trong Settings - Mail - Add Account - POP. Em cài đặt setting thế này ạ:

POP Account Information:
Name: ABC
Address: abc@fpt.vn
Description: abc@fpt.vn

Incoming Mail Server:
Host Name: abc.fpt.vn
User Name: abc
Password: ***

Outgoing Mail Server (SMTP):
Host Name: abc.fpt.vn
User Name: abc
Password: ***

Kết quả: MAIL không hoạt động - nhận và gửi không được

Em cũng Synn từ MSoutlook qua IP nhưng cũng nhận được kết quả tương tự: nothing works.

Em cũng đã đặt Server Port là 110 (tương ứng với imail.fpt.vn) và 25 (tương ứng với omail.fpt.vn) rồi mà không được.

Cách cuối cùng là gọi cho FPT 7601060 ext 2 để hỏi cách cài đặt, gặp 1 anh kỹ thuật rất dễ mến hỏi lại là Iphone là cái card gì?? :confused: rồi sau em bảo la IP là cái điện thoại thì ảnh lại bảo FPT không nhập hàng đó nên không biết hỗ trợ ra làm sao. Pó cả tay lẫn chân.

17 Tháng hai 2008 lúc 12:19
Bác ơi, em làm theo bác chỉ dẫn rồi đấy mà vẫn không nhận được thư. Bác hướng dẫn cụ thể từng bước giúp em được không ạ. Cái món iphone này khó tiêu quá. Mà cái phần Advance có chỉnh gì không ạ. Cám ơn bác nhiều.

18 Tháng hai 2008 lúc 10:29
Vào Advaced đổi Authentcation của cả Incoming Server và Outgoing Server từ NTLM thành Password là OK.
các bác thứ lỗi cho em dốt nát cái món IP này. Em cũng đã đặt thế rồi mà vẫn ko ăn thua gì. Trong phần Advance có cái Use SSL thì để Off hay On? Server Port thì để thế nào với các account ***@fpt.vn?

Bài viết cần bạn xem thêm

Shenzhen Sunsoar Circuit Technology is specialized in Printed Circuit Board & PCB Assembly including components sourcing, functional test and complete assembly for clients all over the world.
All of our base materials and process can meet ROHS and U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday