HỎI / ĐÁP Iphone niu bi cần giúp đỡ về IP 3G, Ip tự xả pin, treo và mất tiếng

min18vn

BÁN HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em mới lấy 1 cái 3G 16G 2nd cho vợ em, hình thức máy còn mới, chân sạc trắng tinh, thời gian dùng 11h nhưng em thấy 3 vấn đề:
1: 1 lần em cắm sạc pin còn khoảng 1/2 đến 3h sáng em thấy nó rung, ngó ra thấy nó xả hết pin về 0% sạc lại từ đầu
2: chiều nay bị treo phone nhưng các chức năng khác hoạt động bình thường
3: khi pin còn <20% thì ĐT đến và đi ko nghe thấy gì cả, em thử bật nhạc cũng ko có tiếng

các bác cho em hỏi lỗi đó là do phần cứng hay firmware ạ, em đang dùng firmware 3.1.3 (7E18) tiếng việt của Lý Hoài Nam.
IP 3G thì dùng firmware nào ổn định nhất ạ

cám ơn các bác nhiều, kiến thức về IP của em gần như bằng 0

min18vn

BÁN HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em đã kiểm tra, bấm vào nút volume thì nó báo âm lượng tai nghe, cắm sạc thì nó chuyển từ chế độ này sang chế độ kia, máy em mới mua có mấy ngày, liệu có vấn đề gì nghiêm trọng ko ạ
em cám ơn nhiều

karakatapa

GÂY DỰNG
hix máy bác kiểm tra kỹ trước khi mua chưa, hix, tình hình con bác dám bị luộc hay hàng dựng quá. Mấy con em bán chưa bao giờ bị tình trạng trên vậy cả. Giờ chỉ còn 1 cách duy nhất, bác restore firmware coi còn bị ko, nếu bị mà máy còn bao test hay bh thì đi đổi đi.

Em chưa hiểu lắm khúc chuyển từ chế độ này sang chế độ kia là gì?

Hieult.ncs

GÂY DỰNG
Em nghĩ máy bác bị hàng dựng mất rồi. Sao mua ip mà ko kiểm tra kỹ thế,nếu được nên đổi đi chứ firmware 3.1.3 là bình thường mà zz

min18vn

BÁN HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em cũng ko biết, treo chắc cũng là bình thường vì cái vụ OS là có treo. còn cái vụ pin xả hết rồi nạp thì ở ĐT e thấy lần đầu, mà cũng bị mỗi 1 lần. em thắc mắc nhất là khi pin yếu nó chuyển sang chế độ tai nghe (em bấm volume thấy nó báo chế độ tai nghe), cắm sạc được 1 lúc thì rút ra lại nghe bình thường nhưng cắm lại sạc vào lại chuyển sang chế độ tai nghe. em vứt đấy đến sáng hôm nay ngó lại lại thấy về chế độ thường (vẫn cắm sạc)
các bác bắt bênh hộ em với.

em ko biết xem IP, chỉ ngó qua bài IP dựng của bác Cu Hiệp, thấy chả có cái nào giống dựng mép đẹp ko có vết mở, khay sim trùng Imei, in đẹp chữ đều
mà em dùng sạc của IP 2G ko biết có vấn đề gì ko ạ

louisngo21

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
IP của bác bị luộc pin chắc rùi, chia buồn với bác. FW bác xài cũng ko ảnh hưởng j`tới mấy vụ đó đâu

daragonvn

GÂY DỰNG
em mới lấy 1 cái 3G 16G 2nd cho vợ em, hình thức máy còn mới, chân sạc trắng tinh, thời gian dùng 11h nhưng em thấy 3 vấn đề:
1: 1 lần em cắm sạc pin còn khoảng 1/2 đến 3h sáng em thấy nó rung, ngó ra thấy nó xả hết pin về 0% sạc lại từ đầu
2: chiều nay bị treo phone nhưng các chức năng khác hoạt động bình thường
3: khi pin còn <20% thì ĐT đến và đi ko nghe thấy gì cả, em thử bật nhạc cũng ko có tiếng

các bác cho em hỏi lỗi đó là do phần cứng hay firmware ạ, em đang dùng firmware 3.1.3 (7E18) tiếng việt của Lý Hoài Nam.
IP 3G thì dùng firmware nào ổn định nhất ạ

cám ơn các bác nhiều, kiến thức về IP của em gần như bằng 0
restore thử đi pro nếu ko hết vẫn bị chứng tỏ máy bác bị luộc pin hoặc hàng dựng nhé
hàng dựng giờ nó làm công phu lắm pro ơi thợ ở cửa hàng còn bị lừa nếu ko bung máy ra kiểm tra đó pro nên máy pro chỉ coi bên ngoài ko biết được đâu

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn IPHONE 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đăng 1 bài đấu giá chiếc bật lửa Dupont Gatsby sáng nay.
Đến giờ vào thì lại ko thấy nữa, cho e hỏi bài bị xoá vì lí do gì vậy ạ?