iPhone phiên bản 3.0 (7A341) - Không lưu hình chụp từ camera

b3kool

NHẬP HỘI
Chào mọi người,
Tình hình là vừa mới up firmware cho iPhone lên 3.0 (7A341). Mọi thứ đều bình thường nhưng chỉ có chụp hình bằng camera mặc định thì iPhone không lưu được hình. Xem trực tiếp thì được. Nhưng sau khi thoát ra, vào lại Pictures thì cái Camera Roll trống trơn, mặc dù đã chụp rất nhiều hình. Cài soft quay film videorecorder3 để quay film thì tốt.
Cho hỏi bị bịnh gì, cách nào chữa!
Thanks!

lannq75

Vitic
GÂY DỰNG
Bạn quay phim tốt nhưng có lưu được không? Bạn thử kiểm tra lại bộ nhớ xem?

HOANG LU HAN

MÁY HỎNG
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
restore lại hoặc kiểm tra camera lại xem sao

call 0906 777 888

Handy

NHẬP HỘI
Nếu bạn không lưu được video thi chắc chắn là ổ cứng trên Iphone của bạn đã quá tải rồi. Trong trườnh hợp này bạn nên xóa bớt dữ liệu cũ nào không cần xài đi.

phungnguyen

GÂY DỰNG
Nếu bạn không lưu được video thi chắc chắn là ổ cứng trên Iphone của bạn đã quá tải rồi. Trong trườnh hợp này bạn nên xóa bớt dữ liệu cũ nào không cần xài đi.
Người ta nói là dùng camera mặc định của máy chụp hình mà không lưu được chứ có phải video đâu.

kenyhuy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tình hình của bác xử lý thế này, bác dùng Winscp đăng nhập vào máy theo đường dẫn này Private/var/mobile/DCIM . Bác set quyền cho cái forder DCIM là 0777 rồi sau đó thoát ra restart lại máy chụp thử tấm hình xem coi có được không :D
Mình mới restore hôm qua cũng bị tình trạng y chang như bạn, giờ thì Ok rồi

taotrung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Vụ này mình bị rồi, rất đơn giản. bạn vào đường dẫn Private/var/mobile/media/DCIM rồi xóa file 100apple xong rebot máy lại rồi chụp hình thử lại sẽ hiện lên liền à, chúc bạn vui.

daiphatvienthon

GÂY DỰNG
Vụ này mình bị rồi, rất đơn giản. bạn vào đường dẫn Private/var/mobile/media/DCIM rồi xóa file 100apple xong rebot máy lại rồi chụp hình thử lại sẽ hiện lên liền à, chúc bạn vui.
Cách này rất hay cảm ơn bạn đã share nhé, cũng cò thể dùng Winscp set persmisson cho thư mục Private/var/mobile/media/DCIM là 775 là được

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn IPHONE 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.