iphone unlock bằng software- có thật không??

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng chín 2007 lúc 16:01

MacBook

HHVN - DỰ BỊ ***
GÂY DỰNG
11 Tháng chín 2007 lúc 16:39
Dạ thằng này là Reseller của iphonesimfree thôi anh ạ, nó cần anh có Paypal, IMEI máy, series của máy thì Unlock được <~~ như kiểu Get Code, còn thằng simfree của nó thì 1 Soft sẽ tương thích với 50Code Unlock, quá 50Code nó tự bắt anh đóng tiếp $. Tối nay em thử buy 1 code rồi lên đây tìm xem ai thí nghiệm không :D

sid

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng chín 2007 lúc 17:06
đúng vậy, mỗi gói là cho 50 máy với giá 2000US. vị chi mỗi máy giá 40$. Nhưng đã xuất hiện lỗi ở bản này đó là sau khi unlock thì sẽ không dùng được khóa sim bằng password. Khi xài khóa sim nó bị đơ. hê hê, nhưng ko sao, ít người ở VN dùng khóa Sim lắm

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng chín 2007 lúc 17:16
đúng vậy, mỗi gói là cho 50 máy với giá 2000US. vị chi mỗi máy giá 40$. Nhưng đã xuất hiện lỗi ở bản này đó là sau khi unlock thì sẽ không dùng được khóa sim bằng password. Khi xài khóa sim nó bị đơ. hê hê, nhưng ko sao, ít người ở VN dùng khóa Sim lắm
Cái này chính xác ghê hihi, ở nước ngoài nó auto cho mình cái pass nên cứ thế mà dùng, chả buồn remove, ở VN thì chả có pass nào nên cứ thế mà dùng, chả thèm dùng pass:D

12 Tháng chín 2007 lúc 21:37
Ơ em đọc thì chẳng thấy chỗ lào nó nói là nó đòi Purchase cả :confused: , các bác có nhầm ko nhỉ. Nó cho down cái chương trình Unlock free mà. Có ai thử chưa để em còn nhờ ông chú sang Mỹ rước một con vìa :rolleyes:

13 Tháng chín 2007 lúc 00:19
Chính xác là có bản software ra từ mấy hôm trước, bản thu tiền ra được 2 ngày thì ra tiếp luôn bản open source miễn phí. Cả hai bản đã đều được Engadget test và chạy ổn định, bản open source chạy lâu hơn tí, nhưng thành công. Kể ra reset lại máy hay nâng cấp phần mềm cũng không gặp vấn đề gì.

http://www.engadget.com/2007/09/12/first-free-open-gui-iphone-unlock-software-tested-it-works/

28 Tháng mười 2007 lúc 13:46
Xin hỏi là nếu dùng phần mềm này và unlock, nếu bị sự cố có thê khôi phục về trạng thái ban đầu không? Mà Nokia ra N95 8GB ở châu âu rùi. N95 8Gb hình như hay hơn iphone đúng kô? Mà sự khác biêt giữa N95 Us và N98 Europe là gì nhỉ? Cái nào thì dùng được ở VN?

Bài viết cần bạn xem thêm

em xin chào toàn thể các bác ạ.
e đang có nhu cầu mua tai nghe in ear để nghe nhạc- vocal, hòa tấu, nhạc cụ và đang phân vân giữa 2 chiếc tai nghe là hifiman re400 vs rha ma650.
em muốn nhờ các bác có kinh nghiệm chơi trước t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday