ipod bị rè...chán nản +_+

3 Tháng mười một 2007 lúc 12:53
các bác cho em hỏi với
cái ipod video 80Gb của em xài cũng gần 1 năm rồi,trước giờ nghe tốt,tự nhiên gần đây bị rè,tiếng rè thường xuất hiện ở những bài hát giọng cao (như mấy bài của josh groban chẳng hạn,những bài khác thì rất ít rè hoặc ko có)
em không biết là do con ipod hay do cái tai nghe zin của nó(em nhét tai nghe nokia vào vẫn thế)...+_+
em đang nản wá...mấy bác có ý kiến giùm em với
tự nhiên giờ thấy sợ đồ apple...nghe nói toàn của foxconn(đài loan) ráp...hix

nhuhong

KRT- Da nang
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng mười một 2007 lúc 20:57
Theo kinh nghiệm mình biết thông thường khi pin có hiện tượng suy giảm thì chất lương nghe sẽ suy giảm. Và chỉ có những bài hát hay nghe trước đây mới nhận ra được sự khác biệt này (cùng 01 tai nghe). Vì pin suy giảm thì dòng điện kém đưa đến chất lượng sẽ suy giảm....

3 Tháng mười một 2007 lúc 21:32
Theo kinh nghiệm mình biết thông thường khi pin có hiện tượng suy giảm thì chất lương nghe sẽ suy giảm. Và chỉ có những bài hát hay nghe trước đây mới nhận ra được sự khác biệt này (cùng 01 tai nghe). Vì pin suy giảm thì dòng điện kém đưa đến chất lượng sẽ suy giảm....
Có nghĩa là thay pin thì có khả quan hớn đúng kô bác?Cho e hỏi thêm là e có con nano 4G nhưng bị die pin vậy có thể thay pin ở đâu đc?Và giá cả ra sao?E vứt xó nó đã mấy tháng nay rồi mà kô biết tìm chỗ thay pin ở đâu cả!

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng mười một 2007 lúc 21:56
nếu check serial máy còn bảo hành thì mang ra hãng thay free :D hết rồi thì tự thay, hơi mắc... độ 20-40$ 1 cục pin tùy loại và người bán.
ps: lúc mở ra, cẩn thận cái mạch nối giữa pin và board phía trên màn hình, rất dễ gãy. em chết một đống ipod vì nó rồi.

3 Tháng mười một 2007 lúc 22:08
tháo mặt sau (tấm kim loại) sau đó khi nào nhìn thấy cục pin thì cẩn thận đừng kéo ra vội. Nhìn sợi dây trắng đỏ nối cục pin với main. Dùng 1 cái pank gắp, kéo nhẹ nhẹ là nó không vỡ, thế thôi.

nhuhong

KRT- Da nang
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười một 2007 lúc 20:22
03 Cái đã bị hiện tượng này rồi! Thay pin mới vào nghe OK như mới mua mà!!!!
Qua bên 5s rất nhiều cao thủ về Ipod lắm! HHVN mình chưa thấy ai là cao thủ loại này!!! Bên đó có Anh LongIPOD rất giỏi và nhiệt tình. Tuy nhiên sửa chữa hơi cao hơn hị một chút nhưng chất lượng đáng tin cậy và uy tín.

Bài viết cần bạn xem thêm

Trong khi Uber đã thay đổi cách nhìn nhận của mọi người về việc tham gia giao thông trên đường, họ cũng đã thay đổi cách nhiều người xay xỉn tìm kiếm đường về nhà trong đêm tối. Vừa mới đây thôi, Uber đã ...
Lazada Vietnam Master card on Monday