ipod nano hay zen v plus ............

luckit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng hai 2008 lúc 11:59
Đã xài qua cả 2 nên góp một vài ý cho bạn :
- Ipod nano ( Gen 2 vì Gen 3 chưa xài ): Design tuyệt vời, model, bánh xe xoay rất đáng chú ý và tiện dụng, syn nhạc hơi khó với ai quen copy and paste như usb, chất lượng âm thanh đánh giá Good ( nghe cùng tai nghe với Zen V-Plus ) không gây khó chịu khi nghe lâu, pin cũng tốt, giá cả hiện giờ không nắm lắm nhưng so với trước đây khi mua mới thì đắt hơn V-Plus ( lấy mốc ngang bằng nhau ).
- Zen V-Plus : Design đẹp ( ipod nano gen 3 cũng mang tiếng "copy" design của V-Plus, khá gọn nhẹ, nhưng thua ipod ở chổ bánh xe xoay ( V-plus dùng nút gạt tròn nhỏ rất bất tiện, có trang bị nút bấm nhưng không đặc sắc ), sync nhạc rất dễ và đơn giản copy and paste ( cũng có app quản lý thư viện nếu thích thì dùng ), chất lượng âm thanh tốt hơn ipod nano ( nghe cùng tai nghe với Nano ), âm thanh nghe lâu có cảm giác không thoải mái như ipod ( chủ quan hơi nhức đầu hơn ), giá thì lúc mua trước đây rẻ hơn ipod nano ( lấy mốc ngang nhau )
Thân.

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng hai 2008 lúc 19:51
dùng con nào cũng gần như nhau. Bác ra nhìn thích con nào thì lấy con đó. Tuy nhiên Zen nghe nhạc hay hơn, tiếng bass chắc hơn Ipod. Ipod hơn được cái bánh xe cảm ứng:D

Pro-k

Học sinh lớp 12
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng hai 2008 lúc 21:34
em đề nghị Ipod nano 1 là giá vừa túi

2 là vần đề sync nhạc ban đầu tuy vất vả nhưng về sau ok hơn nhìu, vì khi đổi máy chỉ cần cắm vô Itunes tự làm mình ko phải đi kiếm, sắp xếp nhanh hơn, em đổi 1 chục cái ipod mới thấy cái này cần thiết

về Pin thì nghe rất lau 20 tiéng cho moi lần sạc,

về kiểu dáng thi nhỏ gọn vừa túi, dễ cất, đúng nghĩa 1 cái máy mp3

còn âm thanh thì tạm thui ko phải là hay lắm

amduongxacthu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng hai 2008 lúc 09:15
cowon d2 đi bạn. ăn đứt 2 con trên :D, đang máu me cowon mà tiếc con Ipod quá, hic, xa em nó ko nỡ :D
cowon d2 thì ko đũ lúa bác , nhưng em củng hơi nghiên về con zen: giá ré hơn , nghe hay hơn , pcworld đánh giá cao hơn , quan trọng là các ae hhvn thích nhiều hơn - so với ipod nano
nhưng mà giá ỏ vn sao cao thế , gần gấp 3 lần bên usa ( cửa hàng bán)
bên sing cung vậy
đúng là khổ cho dân VN

21 Tháng hai 2008 lúc 18:34
Thực tế thì nó tùy người nghe bạn ạ. Trong một buổi giao lưu nọ, có khoảng 10 chiếc mp3 player thì chiếc Zen V plus ko được đánh giá cao, kể cả chủ nhân của nó. Nói thêm chút nữa là pcworld mà bình luận về đồ audio thì bàn dân thiên hạ cũng ko coi trọng lắm.

Bài viết cần bạn xem thêm

hình anh rất đẹp, cảm ơn sự chia sẻ của bạn
Lazada Vietnam Master card on Monday