iPod toàn tập

14 Tháng năm 2007 lúc 17:44
Thấy tình hình dân chơi iPod ở Việt Nam mù mờ về iPod quá nên hôm nay em xin phép mở topic này để hướnd dẫn kỹ hơn về iPod. Việc sử dụng iPod khó như các bác tưởng.

Bài 1: vì sao iPod? (Why iPod)
1) Có iPod đồng nghĩa với việc bạn là dân "cool" (sành). iPod luôn có giá cao hơn tất cả các MP3 player trên thị trường. Bạn sẽ không bị lạc lõng giữa rừng MP3 vàng thau lẫn lộn khi cầm trên tay 1 con iPod
2) iPod là "hàng hiệu": iPod được sản xuất bởi Apple nổi tiếng, luôn đi đầu thế giới về lãnh vực kĩ thuật số và design.
3) Chất lượng bảo hành: nếu bạn mua hàng chính hãng (không phải dạng Trung Hoa anh hùng), mình cam đoan với bạn là xác suất hư chưa tới 1%, mà nếu hư đều có thể đem ra hãng bảo hành. Ngược lại, nếu ham rẻ mà mua hàng nhái thì coi như tiền mât tật mang.
4) iPod với thiết kế "clickwheel": đây là kiểu thiết kế độc đáo mà không có MP3 player nào có được. Nó giúp người sử dụng điều khiển thuận tiện hơn với chỉ 1 ngón tay cái.
5) iPod làm nhiều việc hơn bạn tưởng: FM radio, sổ danh bạ, game, lịch công tác, Video...
6) USB: tất cả iPod đều có dung lượng từ 1GB đến 80GB, nên bạn không phải lo việc mua thêm 1 USB di động
7) iPod với chương trình iTunes giúp bạn quản lý thư viện âm nhạc + hình ảnh thuận lợi hơn. Bạn có thể copy/paste nhạc bất cứ lúc nào bạn cần khi connect iPod với iTunes.
8) iPod là MP3 player có số lượng "đồ chơi" mở rộng nhiều nhất (từ loa, vỏ bọc, tai nghe) để bạn trang hoàng, làm 1 iPod độc đáo thể hiện riêng cá tính của bạn.
9) Thời gian sử dụng pin: iPod luôn có thời gian pin lâu hơn các MP3 player khác.
10) Bạn không sợ lỗi thời: cộng đồng chơi iPod (gọi là iPodder) luôn cập nhật thông tin, sẵn sàng đưa ra giải đáp giúp bạn, đồng thời chỉ bạn nhiều chiêu "độc" cho iPod của bạn

Hôm nay em chỉ xin viết tới đây. :) Nếu các bác ủng hộ, em sẽ post bài tiếp (sẽ có bài về iPod modding => chỉnh sửa firmware, hình nền...)

Em xin giới thiệu con iPod Video 80 GB của em (có background)
[img=http://img224.imageshack.us/img224/2859/img049ri6.jpg]

ngocquy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng năm 2007 lúc 20:14
1.Về cơ bản hoan hô tinh thần thể dục, ý nhầm tinh thần chia sẽ của Bác!
2.Tuy nhiên em thấy đây là một bài quảng cáo thì đúng hơn là chia sẽ.
3.Cách nói chuyện của Bác em cảm thấy có vấn đề về văn hóa online, Bác chia sẽ mà bảo có vào không hiểu được đâu thì chia sẽ làm dek gì cho mệt.

:( Không có cua vẫn buồn!

spacemusic

Siêu Kỹ Sư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng năm 2007 lúc 20:40
ko đồng tình với các vấn đề sau :
1 . ipod chưa phải đắt nhất, Walkman còn đắt hơn...
2 . Apple chỉ nổi tiếng với Computer , chưa mạnh về âm thanh bằng Sony hay Creative ...
3 . Chỉ có hàng nhái, hàng ko rõ xuất sứ mới nhanh hỏng , mình chưa thấy em iriver hay panasonic .... nào nhanh hỏng cả
4 . Creative Zen sd joy stick cũng nhanh ko kém
5 . ko chỉ ipod, nhiều hãng cũng có chức năng này
6 . tương tự câu 5, máy PMP hay PMA nào chả kiêm luôn usb
7 . cái này đồng ý, nhưng với nhiều người , itunes là 1 nhược điểm của ipod
8 . nhất trí, đây chính là thế mạnh của ipod
9 . nhầm, chỉ hơn đc mp3 Tàu , ko = đc Walkman , Zen , iaudio ....đây cũng là 1 trong các nhược điểm của ipod, pin rất dễ chai và thay pin thi vô cùng nan giải và tốn kém
10 . cái này đúng vì bây h ipod đang là Most Wanted
bổ sung : bạn nên thay đổi ngôn ngữ nói thì tốt hơn, nếu ko anh em trên HHVN sẽ nghĩ bạn là " dân chơi rởm đời thứ thiệt "
chắc là bạn mới mua ipod

14 Tháng năm 2007 lúc 20:47
nói chung là điểm mạnh yếu ipod thì đã bàn luận và thống nhất lâu rồi. đồng ý với bạn spacemusic là pin ipod thay tốn kém. vậy những máy nghe nhạc nào mà có pin built-in thay pin ko tốn kém trong khi công nghệ li-ion đã đến giới hạn? ở tầm giá 25 usd cho 1 pin ipod (ipodjuice) mình nghĩ ko là quá cao cho khoảng gần 2 năm sử dụng. ipod từ lúc mới ra đến giờ luôn là mót wanted mà bạn. đâu phải đến giờ nó mới là vậy

Bài viết cần bạn xem thêm

Em ở tỉnh lẻ thôi. Đang muốn mở cửa hàng kinh doanh 1 thứ gì đó, thu nhập tầm 10-20 củ/tháng thôi không cần nhiều ạ. Mục đích của e hiện tại chưa phải là làm giàu vì công việc của e cũng đang tạm ổn và đủ chi tiêu ạ. Mục đích chính là muốn vợ ở nhà, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday