IXUS 950 và 860- nên chọn cái nào nhỉ???

Các thớt khác của visitor

visitor

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng một 2008 lúc 22:18
Các bác pro ơi,em đang lăn tăn giữa 2 cái này, cái nào chụp đẹp hơn và ít bị nhiễu hơn khi chụp tối??

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng một 2008 lúc 03:34
Hai model này thì tung đồng xu chọn model nào cũng được bạn à. IXUS 860 IS và 950 IS kiểm soát lượng nhiễu rất tốt ở mức ISO dưới 200. Tại ISO 400, tuy bức ảnh đã có hạt nhiều hơn khi xem trên máy tính. Và ở ISO 800 thì 950 IS nhiễu rất nhiều, làm mất đi một phần tính chi tiết của hình ảnh và có hạt khi in nhưng dù các gam màu tối mờ hẳn nhưng vẫn còn đảm bảo tính chi tiết. Trong khi đó trên IXUS 860 IS thì ở ISO 800 nhiễu cũng đã xuất hiện với số lượng đáng kể nhưng nhiều chi tiết đẹp không hề bị mất đi, trong khi các chi tiết bóng vẫn được tái hiện một cách khá ấn tượng. Như vậy về chụp đêm thì 860 IS nhỉnh hơn 950 IS chút xíu nhưng ở ISO 1600 thì "nhòe nhoẹt" y như nhau. Ngoài chụp đêm như vậy thì chất lượng hình ảnh của 2 model này là đáng kinh ngạc, vậy nên mới nói là bác tung đồng xu đi, trúng con nào lấy con đó :D

1 Tháng hai 2008 lúc 23:24
Em cũng đang phân vân giữa IXUS 950IS và IXUS 860IS heheh và thêm cả IXUS750. Con IXUS750 về hình thức là đẹp nhất mỗi tội ko có IS. Còn IXUS 950IS và IXUS 860IS thì em đã hỏi tư vấn kỹ thuật của Techland thì họ nói chất lượng ảnh từ IXUS 950IS đẹp hơn do ống kính thiết kế khác có vành 3 lớp còn IXUS 860IS cho góc ảnh rộng hơn. Bác nào dùng rồi và có kinh nghiệm thì vào tư vấn cho anh em với. Thanks!

5 Tháng hai 2008 lúc 22:29
Em đang xài 860, excellent. Em chụp hình thì chỉ để 5MP thôi à, nên em chọn 860. Theo em thì 860 là đẹp nhất (chưa thấy ai chê cả) so với ixus 75, 860, 950, 960. Tóm lại, cho em mua lần nữa, vẫn chọn 860.

Pro-k

Học sinh lớp 12
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng hai 2008 lúc 00:41
Con 860is làm sao để chỉnh cho góc ảnh rộng hơn các bác :(
mua máy khác bác nhé, góc rộng là do ống kiếng Pns đã bị Crop ống cũng ko có tiêu cự nhỏ nên chỉ có thế thui

9 Tháng hai 2008 lúc 15:15
Giúp mình với. Mình đang phân vân k biết chọn cái nào

* Về Chất lượng ảnh:

* Máy nào chụp ảnh nét, màu chuẩn hơn ở ISO bao nhiêu ? < mà mình cũng muốn hỏi ISO là j, và thường thì ta chụp ở ISO bao nhiêu, "nhiễu ảnh" tức là như thế nào ? >
* Cả 2 máy có chế độ chống rung k ?
* Ảnh của cái nào thì xem trên máy tính đẹp hơn ? Về cả màu sắc lẫn độ sắc nét ?
* Cả 2 máy có chế độ chụp mà k cần đèn flash k ?
* "Phơi sáng" là j ?

* Về màn hình LCD và ống ngắm quang:

* 950 chỉ có màn hình LCD 2.5 inch. Điều này có ảnh hưởng j đến chất lượng ảnh, độ chi tiết của ảnh ?
* 860 thì có màn hình LCD 3 inch nhưng lại thiếu đi ống ngắm quang. Điều này có ảnh hưởng j nhiều đến chất lượng ảnh hay k ?

* Về giá:

* 950 có đắt hơn 860 k ?
* Nếu có thì đắt hơn bao nhiêu ?

* Nói chung:

* Mình nên chọn máy nào hơn ?
* Máy nào có nhiều ưu điểm ít nhược điểm hơn ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh em Hanheld;
Diễn đàn HH bây giờ tương đối già, không có nhiều bài viết trẻ trung để các anh em trẻ như em có cơ hội chém gió cafe. Nhưng chuyên mục "Đấu giá" luôn là chuyên mục hot, thu hút nhiều nick mới tham gia. Trước em cũng tình cờ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday