Jaeger-Le-Coultre

Các thớt khác của mrcoollonely

mrcoollonely

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Được thành lập vào năm 1833 bởi Antoine LeCoultre (1803-1881) và năm 1907 hãng đã đi vào lịch sử khi sản xuất ra movement mỏng nhất thế giới,và năm 1929 lại đánh dấu một bước vượt bậc nữa khi movement nhỏ nhất thế giới được ra đời.
Và một anh trung niên vừa tròn 40 tuổi.....

Và một lần nữa thành thật xin lỗi vì chụp bằng máy cùi nên không thấy được nét đẹp thật sự của nó,không tả được hết độ sáng và bóng của vàng 18k
Em này tuy già nhưng chạy sung lắm một ngày chạy nhanh đến 20 giây,nhưng mà do là dòng lên giây nên cũng cảm thấy không phiền phức gì. Với lại mặt kính bằng plastic chứ không phải sapphire nên dễ trầy xước nhưng đánh bóng lại được. Và em nó zin từ a-z trừ sợi dây hihi.
Do dòng antique tuổi già sức yếu nên em nó ngại vào nước sợ trúng gió và dẫn đến tử vong nên con này cùng con girard nâng hơn nâng trứng

iliveforyouth

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hix, càng ngày càng thích đồng hồ, mỗi tội chưa đủ tầm để dùng(mua). Đành ngồi ngắm chay vậy... Mình rất thích mẫu đồng hồ dáng classic, ko thích đồng hồ kiểu hiện đại chút nào.

melody23

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bác mrcoollonely cho em hỏi địa chỉ mua đồ cũ ở Tokyo và dạo sắp tới ở bên Nhật có đợt nào giảm giá ko nhỉ, đồ điện tử của Sony ý

mrcoollonely

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
to thangkv: con này chưa muốn bán hihi
to melody 23: đồ củ ở tokyo nếu hàng điện máy thì tới akihabara,còn quần áo hiệu thì tới shinjuku. thường giảm giá thì tới dịp lễ nó mới giảm giá,còn không thì tuỳ tiệm,1 tuần trong ngày cố định nó sẽ giảm giá 5-10% đó là hàng điện máy. Còn quần áo thì cũng đến lễ nó mới giảm. dạo này cũng không quan tâm đến đồ điện máy nên không để ý lắm

melody23

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
to thangkv: con này chưa muốn bán hihi
to melody 23: đồ củ ở tokyo nếu hàng điện máy thì tới akihabara,còn quần áo hiệu thì tới shinjuku. thường giảm giá thì tới dịp lễ nó mới giảm giá,còn không thì tuỳ tiệm,1 tuần trong ngày cố định nó sẽ giảm giá 5-10% đó là hàng điện máy. Còn quần áo thì cũng đến lễ nó mới giảm. dạo này cũng không quan tâm đến đồ điện máy nên không để ý lắm
thank bác, ông anh em mới sang bên đấy, em định nhờ ông ấy tìm mua mấy thứ rồi nhờ ng chuyển về

hoanglz

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mấy cụ thật là may mắn. Em thì đen đủi hơn, đi công tác luôn trong tình trạng nhẵn túi :(
Cầm mấy trăm $ đi lang thang ở show room của nó mà chỉ muốn đập đầu vào tường :(

mrcoollonely

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mấy cụ thật là may mắn. Em thì đen đủi hơn, đi công tác luôn trong tình trạng nhẵn túi :(
Cầm mấy trăm $ đi lang thang ở show room của nó mà chỉ muốn đập đầu vào tường :(
không sao đâu anh,những lúc như vậy mình mới tự nhủ với bản thân là phải luôn cố gắng hơn nữa. Tiền bạc đâu phải trên trời rơi xuống đâu nè,mình bị ghiền mấy con classic này đến mức nhiều lúc phải ăn mì gói cả nửa tháng trời. Và nhiều lúc nhìn và tự hỏi tại sao người ta có thể mua được nó mà bản thân mình hiện tại thì không,nên cũng tủi thân lắm lắm. Anh em cùng nhau phấn đấu thôi

kienct

GÂY DỰNG
không sao đâu anh,những lúc như vậy mình mới tự nhủ với bản thân là phải luôn cố gắng hơn nữa. Tiền bạc đâu phải trên trời rơi xuống đâu nè,mình bị ghiền mấy con classic này đến mức nhiều lúc phải ăn mì gói cả nửa tháng trời. Và nhiều lúc nhìn và tự hỏi tại sao người ta có thể mua được nó mà bản thân mình hiện tại thì không,nên cũng tủi thân lắm lắm. Anh em cùng nhau phấn đấu thôi
Em gầy gò nên không đú theo bác ăn mì gói được.
@manh6: tay bác chủ vừa bóc mì gói nên bị tấy đỏ, bác không thương cũng xin đừng nói lời cay đắng :D.

ltl14

Co-founder at The Yankees
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em này thì bác phải nâng nui là đúng rồi, em nhớ hồi xưa nhà em có cái đồng hồ treo tường từ thời trước giải phóng, tuổi cũng phải xấp xỉ tuổi bố em, cứ 1 tuần là phải chỉnh lại giờ vì lệch đến gần nửa tiếng, nhưng nhìn cũng rất thích, và nghe tiếng nó kêu cũng thôi rồi, sướng tai lắm. Trước hồi em đi đã cho "chú nó" vào xó tủ. :). Giờ ko biết thế nào

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.