Jailbreak cho Iphone với handheld.com.vn - Lựa chọn thay thế Jailbreakme.com

hanoivn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng một 2008 lúc 14:37
Hiện tại để Jailbreak cho Iphone FW 1.1.1 bạn có thể add vào homepage http://handheld.com.vn

Quá trình Jailbreak : Khi IPhone trở về màn hình trái đất các bác Slide và gõ *#307# rồi Call . Gõ 0Call, ấn Answer - Hold. Ấn Decline Iphone sẽ vào màn hình Contact.Iphone sẽ thực hiện quá trình Download mất 5s để Jailbreak:)

ChuyenIPHONE

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng một 2008 lúc 21:43
Hiện tại để Jailbreak cho Iphone FW 1.1.1 bạn có thể add vào homepage http://handheld.com.vn
iphone sẽ thực hiện quá trình Download mất 5s để Jailbreak:)
5s thì hơi quá lời rồi bác ơi. Nhiều khi server nghẽn hay có vấn đề là cũng mệt lắm đó, nhiều mem không biết lại cứ tưởng máy báo lỗi

KofRiv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng một 2008 lúc 09:24
Tôi chỉ sài đường truyền 5MB. Luôn luôn dưới 5s, thậm chí chỉ 2s sau khi Safari Closed là thấy nó restart rồi.
Hôm nào nhiều máy (trên 30 máy) thì mình toàn dùng local host: ổn định 100%, restart ngay sau khi click vào.
Tuy nhiên khi dùng phải off cái auto protect của Norton Antivirus đi.

huuquynh

Staff member
NHẬP HỘI
19 Tháng một 2008 lúc 10:17
Chú em hanoivn này nói hơi quá lời. :)

Vì vấn đề jailbreakme khá chậm khi truy cập tại Việt Nam. Nên HHVN tạm thời mở một service giúp cải thiện phần nào tốc độ thôi. Cá nhân tôi không dùng iPhone nên chẳng biết có đúng 5s không? Nhưng có lẽ phải nói chính xác hơn là 10-15 giây, thời gian hoàn tất jailbreak tại HHVN < 1 phút. Tạm chấp nhận, vì hiện tại mọi service của HHVN chỉ có sử dụng 1 server duy nhất!

Hy vọng sẽ có nhiều thứ cho anh em sử dụng trong thời gian tới!

dlam1981

dohieuonline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng một 2008 lúc 11:07
Tôi chỉ sài đường truyền 5MB. Luôn luôn dưới 5s, thậm chí chỉ 2s sau khi Safari Closed là thấy nó restart rồi.
Hôm nào nhiều máy (trên 30 máy) thì mình toàn dùng local host: ổn định 100%, restart ngay sau khi click vào.
Tuy nhiên khi dùng phải off cái auto protect của Norton Antivirus đi.

Kinh thiệt... bác xài băng thông rộng hay sao mà kinh thế Internet mà 5MBs:). Nhất là lại ở VN nữa! Cái FPT Mega You nhà em chạy sever trong nước đạt được 5120Kbs là max lắm rồi!
Thank HHVN, sever Viet Nam thì Jaibreakl nhanh rùi!:)

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng một 2008 lúc 13:52
sorry bác chứ em ở US, internet của cty trả vài trăm $ 1 tháng là T1 lý thuyết là 30mbps / 15 mbps download full speed từ host của công ty chưa tới 5mb/s. 5mps thực chất chì la 1300-1500 kbps thực thôi :) Em ko hiểu ở VN thì load được tới 5mps ko ạ ???

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng một 2008 lúc 14:31
Sao mọi người lại hay nhầm lẫn tốc độ 5Mb và đường truyền 5Mb thế. Bạn KofRiv đang nói là chạy trên đường truyền 5Mb đâu có sai gì đâu mà cứ vào bẻ chỗ nọ bẻ chỗ kia nhỉ.
Ở đâu cũng vậy, tốc độ và đường truyền khó có thể bằng nhau.

KofRiv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng một 2008 lúc 10:12
Sao mọi người lại hay nhầm lẫn tốc độ 5Mb và đường truyền 5Mb thế. Bạn KofRiv đang nói là chạy trên đường truyền 5Mb đâu có sai gì đâu mà cứ vào bẻ chỗ nọ bẻ chỗ kia nhỉ.
Ở đâu cũng vậy, tốc độ và đường truyền khó có thể bằng nhau.
Bác là bác Phong phải không?

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Em thích màu đen, cái màu nhìn không vui vẻ gì lắm nhưng thiếu nó thì cuộc sống thiếu đi màu để viết lên những thăng trầm . Mực đen giấy trắng , nó hòa quyện như ly cà phê sữa sáng vậy. Ngọt ngào!
Noodler’s là một hãng mực nổi tiếng của Mỹ , nó rất đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday