CHIA SẺ Jailbreak iOS 4.1 on iPhone 4, 3GS with Limera1n

kc9

GÂY DỰNG

Limera1n đã đc ra cho tất cả máy iOS bao gồm: iPhone 4, iPhone 3GS, iPod touch 4G,3G và iPad chạy trên iOS 4.1 và iOS 3.2.2. Limera1n chỉ cho phép chạy window bây giờ. Tuy nhiên Limera1n phiên bản cho MAC/Linux sẽ được ra sớm.

Những hướng dẫn sau sẽ giúp bạn jailbreak iOS4.1 trên iphone 4 và iphone 3GS sử dụng Limera1n

Note: Nếu bạn là máy lock thì không nên up lên iOS 4.1 bây giờ vì nó cũng up baseband của máy, không thể unlock bây giờ( chưa có tool unlock mới). Nhưng sử dụng Tinyumbrella sẽ giúp bạn lên iOS 4.1 mà ko úp baseband (duy nhất iPhone 4) tại đây. Chờ khi Pwnagetool phát hành sẽ giúp bạn làm firmware custom iOS 4.1 với ko nâng basband.

Bước 1 : Tải Limera1n tại đây (Download Beta 3 để jailbreak được iPhone 3GS new botroom nhé)!!!

Bước 2 : Kết nối iPhone của bạn với PC và click "make it ra1n" như bạn đã thấy trên màn hình :

Bước 3: Bây giờ theo những bước theo thứ tự :

- Bây giờ chờ cho máy của bạn ở dạng recovery mode:

- Bây giờ bấm và giữ nút "Home" + "Power" :

-Thả nút "Power" nhưng vẫn giữ nút "Home":

-Bây giờ chờ cho máy của bạn vào được dạng DFU :

Bước 4: Một khi bạn xong ở đây, bạn sẽ thấy biểu tượng Limera1n trên màn hình iphone của bạn. Limera1n bây giờ sẽ sen vào lỗ botroom máy của bạn mãi mãi!!

Bước 5: Jailbreak đã hoàn thành !!!

Bước 6: Bây giờ bắt đầu app Limera1n trên iPhone của bạn, và cài đặt Cydia như trong hình dưới:

Bước 7: Và bây giờ restart iPhone của bạn và thư giãn cùng Jailbreak !!!

Chú ý : Bây giờ chưa có cách nào để unlock máy có baseband 05.14.02. Nếu bạn có thể giữ đc baseband cũ bằng Tinyumbrella thì có thể unlock bằng Ultrasnow ở version mới nhất .Limera1n ko hỗ trợ cho máy iOS 4.2 beta. Và xin nhắc lại Limera1n ko phải là tool unlock

Nguồn HIP

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Update 2: Video after the break! Also, we're hearing that some folks have jailbroken their iPads successfully with limera1n, and we personally got it working quickly on a pair of iPhones with iOS 4.1... but one of the two was missing icons upon restart and didn't regain App Store, Maps, Game Center and Calendar even after a restore. Be careful, now!

Engadget

nokia6233_fa

GÂY DỰNG
Mình kết nối iphone 4 với máy tính rồi và trước đó đã mở Limeran1 sau đó chọn make it ran1 rồi mà đợi mãi vẫn không thấy hiện lên bước tiếp theo như hướng dẫn.

Junior.1102

NHẬP HỘI
Bản này có dùng được cho iphone 3G bản lock ko anh

Hiện tại ip 3G lock của em Fw3.1.3 BB là 05.11.07

em up lên 4.1 thì liệu có dùng đc bản này ko anh !

giúp em với nhé !

yahoo em là : ngoclazzy

cuncun2k

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
How to Jailbreak iPhone 4, 3GS iOS 4.1 with Limera1n

Step 1

Download Limera1n
Step 2

Execute the downloaded Limera1n.exe and hit the make it ra1n button

Step 3

Now connect your iPhone 4 / iPhone 3GS

Your device will go into Recovery Mode

Step 4

Hold down the Home + Power buttons.

Release the Power button and keep holding the Home button.

You iPhone 4/3GS will now be in DFU Mode. Then Limera1n logo will appear on your iPhone screen.
The follow message will appear when Limera1n is done with the jailbreak process

Step 5

Open the Limera1n app from your iPhone home screen and install Cydia from there. Once Cydia is installed, Reboot your iPhone and you’re Done!

Have Fun!
Vai tấm hình minh họa để anh em dễ hình dung đó :D

Thinh Nguyen

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GÂY DỰNG
Bản này có dùng được cho iphone 3G bản lock ko anh

Hiện tại ip 3G lock của em Fw3.1.3 BB là 05.11.07

em up lên 4.1 thì liệu có dùng đc bản này ko anh !

giúp em với nhé !

yahoo em là : ngoclazzy

iPhone 3G lock KHÔNG dùng đc tool này nhé, muốn dùng 4.1 chỉ có thể dùng FW Custom. iphone 3G lock của mình cũng đang chết dí đây

cuncun2k

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
iPhone 3G lock KHÔNG dùng đc tool này nhé, muốn dùng 4.1 chỉ có thể dùng FW Custom. iphone 3G lock của mình cũng đang chết dí đây
Theo thông tin của nhóm Dev team thì sắp có tool xịn cho os 4.1 rồi đó(Ban đầu dự tính sẽ ra vào ngày 10/10 :-?) . Bác cứ yên tâm đi :D

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn IPHONE 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.