Jailbreak iPhone 3GS (Old / New BootRom), 3G on iOS 4.1 with Sn0wBreeze 2.0

cuncun2k

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bạn đang dùng 3Gs (Old/New Bootrom), 3G tham khảo các bước sau để JB cho máy của mình nhé
Jailbreak iPhone 3GS (Old / New BootRom), 3G on iOS 4.1 with Sn0wBreeze 2.0

Step 1

Step 2

Run the downloaded Sn0wbreeze 2.0 and hit the Ok button and then Next.
- -
Step 3

Select the Expert Mode and hit next button.
-
Step 4

Now Hit the Browse button and select the download IPSW firmware file for your iPhone 3GS or 3G. Sn0wbreeze will process the IPSW file.
Once done, hit the I Understand and then Next button.
- -
Step 5

Now select General and proceed.
-
Step 6

Activate the phone: Check mark this option to hacktivate.
NOTE: iPhone 3GS (new BootRom) users MUST also check mark the last option (Use iBooty Method). iPhone 3GS old bootrom and iPhone 3G users make sure this option is unchecked.
Hit the next button until to get to the custom logos.
-
Step 7

If you do NOT want to use custom boot logos, simply uncheck them and hit next.
-
Step 8

Now select Build IPSW option and hit next.
Sn0wbreeze will start building the custom firmware (IPSW) for your device. When done, there will be a custom firmware on your desktop created by Sn0wbreeze.
Step 9

This step for iPhone 3G (non-jailbroken) only. Download iReb 4.0
Launch iReb and select Online Mode. Then select your device. Now put your iPhone 3G into DFU mode (How to)
-
Step 10

• Open the iTunes 10. Select your iPhone from the left navigation pane.
  • Hold down the Shift key and hit restore button on iTunes (Right pane).
  • Now browse and select you just created custom IPSW file and let the iTunes complete the restore.
Voila! your iPhone 3GS / 3G is now jailbroken on iOS 4.1. Have Fun and don’t forget to share your experience via comments section below.
Sn0wbreeze also preserves basband. So, you can unlock iPhone 3Gs / 3G using UltraSn0w:

cuncun2k

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có một em gái ở cần thơ có điện thoại nhờ mình hướng dẫn cho cái 3Gs OS 4.1. Nhưng rất tiếc do mình đang công tác nên không hướng dẫn chi tiết được, với lại mình thấy các bước trên cũng tương đối chi tiết rồi. Bạn nào đã làm được theo hướng dẫn này rồi thì vui lòng confirm trên đây và số điện thoại để giúp đỡ em gái đó nhé. Tks all :-?

daragonvn

GÂY DỰNG
Các bạn đang dùng 3Gs (Old/New Bootrom), 3G tham khảo các bước sau để JB cho máy của mình nhé
bác đưa chương trình lên nhưng ko dịch kĩ cho anh em gì hết cả iphone 3gs new bootrom phải ở FW 3.1.2 mới xài chương trình này dduocj và phải được JB rùi chạy FW custom mới ko bị lỗi bác làm ơn cảnh báo cho anh em biết chứ ko 1 số người ko biết làm tầm bậy lại thành cục gạch thì ôi thôi

ntsg

GÂY DỰNG
Có một em gái ở cần thơ có điện thoại nhờ mình hướng dẫn cho cái 3Gs OS 4.1. Nhưng rất tiếc do mình đang công tác nên không hướng dẫn chi tiết được, với lại mình thấy các bước trên cũng tương đối chi tiết rồi. Bạn nào đã làm được theo hướng dẫn này rồi thì vui lòng confirm trên đây và số điện thoại để giúp đỡ em gái đó nhé. Tks all :-?

sao a dở vậy dùng Team viewer để chỉ e nó, sẵn nói e nó show WC cho coi luôn kakakakka

cuncun2k

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác đưa chương trình lên nhưng ko dịch kĩ cho anh em gì hết cả iphone 3gs new bootrom phải ở FW 3.1.2 mới xài chương trình này dduocj và phải được JB rùi chạy FW custom mới ko bị lỗi bác làm ơn cảnh báo cho anh em biết chứ ko 1 số người ko biết làm tầm bậy lại thành cục gạch thì ôi thôi
soft này không phải dùng JB, nó chỉ tạo ra firmware 4.1 custom (Đã JB). Tks bạn đã nhắc nhở, do mình đang trên đường đi công tác nên cũng chưa test được. Các bạn vui lòng đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng, bạn nào có ý kiến hay thì cứ đóng góp để bài viết thêm hoàn thiện nhé. Tks all!!!
P/S : Chính xác là như thế này nhé
- Nếu các bạn dùng 3Gs (new bootrom) thì phải là máy đang chạy firmware 3.1.2 và không cần phải JB rồi. Vì trong tool này phần mở rộng cho phép bạn chọn JB cho firmware custom :D
- Nguyên bản tiếng anh của tài liệu này như sau, các bạn rảnh rỗi thì dịch dùm mình nhé :
  • iPhone 3GS (New Bootrom): Must be running iOS 3.1.2 (does NOT need to be pre-jailbroken but there is a special check box in expert mode when building the custom firmware). It will be a tethered jailbreak.
  • iPhone 3GS (Old Bootrom): Must already be Jailbroken (If jailbroken using Spirit or JailbreakMe, install Spirit2Pwn from the following repo: http://repo.woowiz.net) (How to add repo in Cydia). It will be an untethered jailbreak.
  • iPhone 3G – use iReb if NOT pre-jailbroken

dungdk001

NHẬP HỘI
tôi mới dùng iphone thông số:model:mb702,baseband :05.14.02,bootloader:5.9,fw 4.1 lỡ tay up lên!
bây giờ cứ hiện sợi cáp usb và đĩa cd?
các chuyên gia chỉ giùm co cách nào khắc phục được không?
xin cám ơn trước!

RedApple™

GÂY DỰNG
Bao giờ mới có cho iPhone 4 đây nhỉ. Mà thêm nữa máy em là bản lock, JB xong ko unlock đc thì cũng toi :(

Waiting ...

cuncun2k

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bao giờ mới có cho iPhone 4 đây nhỉ. Mà thêm nữa máy em là bản lock, JB xong ko unlock đc thì cũng toi :(

Waiting ...
Nếu máy của bạn đang dùng OS 4.0.1 trở xuống thì vẫn JB và unlock được bình thường nhé

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn IPHONE 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...