Kem tản nhiệt cho HP

Các thớt khác của co_may

co_may

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Elite, Envy và Probook là bộ ba cao cấp của HP phải không? Ko thấy họ cam kết là 3 dòng này sẽ bớt nóng hơn.
Mà theo google, 3 dòng này có hỗ trợ đăng nhậm bằng khuôn mặt á? Có thật ko?

wilddragon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 cái bộ đó cũng ko cao cấp nhưng phục vụ nhu cầu cao hơn thôi, chứ nói cao cấp thì cũng hơi quá. Còn vụ đăng nhập khuôn mặt thì ko biết :|

huydun257

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các dòng cao cấp của HP mát hơn rất nhiều, kèm theo nhiều tiện ích như bảo mật, chống sốc... Còn cái nhận diện khuôn mặt nghe thì có vẻ hay, nhưng khi sử dụng ko mấy ai dùng và hình như có thể làm giả bằng cách sử dụng 1 tấm ảnh chân dung.
Nếu bạn thật sự có như cầu về dòng máy cao cấp này thì hãy xem xét. Nếu ko bạn có thể tham khảo thêm về Thinkpad, ASUS.
Còn để khắc phục việc máy nóng bạn nên tham khảo đế tản nhiệt COOLER MASTER, có khá nhiều sự lựa chọn đấy

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@ all bác nào máy nóng qua bên em tra dầu bôi kem tỏa nhiệt Free cho các bác nhé

vn69

GÂY DỰNG
khắp phúc bằng cái bôi kem vào cũng chỉ bớt nóng được phần nào thôi. chứ dòng dv mà dùng đồ họa nhiều bôi vào cũng chẳng ăn thua các bác ạ

tientrieulap0508

HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
Cái này giá bao nhiêu, bán ở chỗ nào Bác nhỉ ? E cũng muốn độ thêm cho Em DV5T. Trời nắng, chạy nóng máy quá.

Hi bác
Việc thay kem tản nhiệt loại tốt làm giảm nhiệt khá nhiều với những máy chạy card hình rời. Bên em đã thử với nhưng máy thay card hình mà dùng = kem tản nhiệt thường màu trắng bán ngoài thị trường thì chỉ được khoảng 2-3 tháng card hình sẽ bị bong chân . nếu dùng kem loại tốt em vẫn dùng làm là "AS5" thời gian và tuổi thọ của card tăng lên khá nhiều mà ko bị khô kem tản nhiệt.
Nhưng 1 số dòng máy như Hp DV2xxx, vostro 1400 ... bị nóng mà thay kem tản nhiệt chỉ khác phục được phần nào, muốn khắc phục được triệt để ta cần can thiệp vào phần cứng mới hết
hi hoangtuden109
bạn muốn mua kem tản nhiệt AS5 liện hệ mình nhé hiện đang còn nhiều

tientrieulap0508

HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
cái này dùng cho sony vaio được không bạn?

dùng được hết bạn ah
kem tản nhiệt này giá cũng ko fai là rẻ, chỉ lên dùng với những máy nhiệt độ cao nguyên nhân sử dụng card tăng tốc đồ họa
Đặc biệt với những máy này CPU chạy rất mát chỉ từ 45-60 độ khi máy chưa sử dụng nhiều
thân !

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...