kết nối ActiveSync và wifi

hoanghai

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng chín 2007 lúc 13:26
các bác giúp em với. Em đang dùng O2 XDA EXEc em ket nối may với PC qua ActiveSync 4.5 down của microsoft về thì k vào đc em dùng cai 4.1 của đứa bạn thì vào nhưng k thể cài bất cứ 1 soft nào
1. Em đã kết nối PPC với PC và copy phần mền đó vào thẻ nhớ rồi dùng PC để cài như hường dẫn của mấy bác trên 4rum nhưng k đc vì cứ ấn vào biểu tương của chương trình cần cài thì PC k đọc đc nó hiên ra 1 cái bảng tên chương trình file đó đuôi gì ngày giờ copy. em đã thử với tất cả các file đều như thế hết ngay cả ảnh hay file MP3, tất cả đều k đc mong các bác giup đỡ.
2. em k thể kết nối đc wifi cách đây 1 tuần thi máy em lên wifi ầm ầm nhưng sau khi em HR lai thì k thể lên đc, trong đó mọi ng vân lên ầm ầm. Mỗi lần kết nối wifi máy em nó luôn hỏi connecting to : optus Internet... connecting to GPRS, 3G (co 1 lần đúa bạn lên mạng bằng GPRS ) nếu em cancel thì k thể lên mạng đc nữa. Mỗi lần em kêt nối wifi như thế thì có biểu tương máy PPC trong phan wifi nó bật lên cùng khi tắt đi thi k tắt đc nó(Stop Data Service ) nếu muốn tắt thi phải reset lai mấy k thì để 2h-3h đến khi hết pin thì nó mới tắt huhuhu. em co vào phần memory tắt nhưng k đc.
Em k biết làm thế nào nữa !!! mong các bác giup em với.
thông số máy em : Rom version : 1.30.111 wwe Rom date: 04/06/06 radio version 42.45.p8 protocol véion 42.45.p8 ẽtrom version 1.30.230wwe trong phần wireless Lan cua em co nhung thông số sau:
khi kết nối wifi thi no chi đề status:connect to network... mac:00-09-2d-95-2a-ec còn các ô khác k hề có thông số gì ma trong quyển hướng dẫn của em thì co rất nhiều nhưng em sợ máy em đã up room khác rồi lên k thể dùng thông số đó. Còn phần Signal Quality thi k hề thấy đề có poor hay good.
Rất mong các bác giúp em nhất la phần stop data Service các bác góp í cho em là bản room em dùng có đc k ạ !!! thanks các bác nhiều !!!:) :) :)

30 Tháng chín 2007 lúc 13:28
1. Em đã kết nối PPC với PC và copy phần mền đó vào thẻ nhớ rồi dùng PC để cài như hường dẫn của mấy bác trên 4rum nhưng k đc vì cứ ấn vào biểu tương của chương trình cần cài thì PC k đọc đc nó hiên ra 1 cái bảng tên chương trình file đó đuôi gì ngày giờ copy. em đã thử với tất cả các file đều như thế hết ngay cả ảnh hay file MP3, tất cả đều k đc mong các bác giup đỡ.
có 2 cách thông dụng để cài phần mềm cho PPC
- với các file *.exe thì bác chạy trực tiếp trên PC (đã kết nối với PPC qua AS) như cài những soft bình thường khác, và dùng PPC để chọn đường dẫn...
- với các file *.cab , bác có thể copy vào thẻ nhớ rùi dùng explorer của PPC mở ra cài ...

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday