kết nối internet qua adhoc wireless

26 Tháng tư 2007 lúc 19:00
Em kết nối con X51v với cái laptop qua adhoc wireless. Việc kết nối đều ổn, em có thể share file được. Nhưng em không thể nào share internet trên cái laptop cho con X51v của em được. Bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em với ạ. Thanks a lot !

27 Tháng tư 2007 lúc 13:03
Dễ mà bác!
Vào Properties của Wireless --> Advanced --> trong mục Internet Connecting Sharing cứ chọn hai cái xong là ok thôi!
Em đã làm thành công với lap hpdv5000 và imate jasjar! Chúc bác thành công!!:p :p

27 Tháng tư 2007 lúc 17:07
Dễ mà bác!
Vào Properties của Wireless --> Advanced --> trong mục Internet Connecting Sharing cứ chọn hai cái xong là ok thôi!
Em đã làm thành công với lap hpdv5000 và imate jasjar! Chúc bác thành công!!:p :p
Có fải bác trực tiếp kết nối internet qua wifi không?

Với em thì không fải vậy. Cái ethernet Lan card của em trực tiếp kết nối internet. Sau đó em cấu hình nó share Internet với cái wireless. Tiếp đến em tạo cái adhoc wifi giữa cái laptop và cái PDA. Từ cái PDA em có thể share file với cái latop nhưng lại không thể nào vào internet được :(

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng tư 2007 lúc 20:45
Bạn xem lại adhoc hay peer to peer là chuẩn kết nối cho 2 thiết bị với nhau, và theo mình biết là không thể qua laptop mà PPC có thể kết nối được.

27 Tháng tư 2007 lúc 22:20
Bạn xem lại adhoc hay peer to peer là chuẩn kết nối cho 2 thiết bị với nhau, và theo mình biết là không thể qua laptop mà PPC có thể kết nối được.
Em đã có thể PING mấy trang như google hay thanhnien.com.vn từ con pda được rồi. Dĩ nhiên là địa chỉ IP thôi. Nhưng khi dùng IE trên pda để vào thì không được. Em nghĩ vấn đề là do em cấu hình cái DNS chưa đúng, nhưng nghĩ mãi mà vẫn chưa giải quyết được

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo các bác Việt Nam sẽ thắng mấy 0 ah.
Em dự lượt đi và về là 4-2.
Ace cbi tinh thần đi bão thôi.
Lazada Vietnam Master card on Monday