kết nối nhưng ko duyệt web được , các bác giúp với

Các thớt khác của pavilion

pavilion

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng chín 2007 lúc 12:09
máy em dv6000 , kết nối được đến Wireless network của trường nhưng trình duyệt IE lẫn FF đều ko mở được bất kỳ trang web nào , em thử dùng lệnh Ping qua 1 số server : google . yahoo , handheld ... vẫn được , thậm chí Kaspersky vẫn update được , vậy mà duyệt web lại ko được , các laptop xung quanh vẫn duyệt ngon lành . Em tức quá , cứ chừng vài ngày như thế này chắc em điên mất

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng chín 2007 lúc 14:04
máy em dv6000 , kết nối được đến Wireless network của trường nhưng trình duyệt IE lẫn FF đều ko mở được bất kỳ trang web nào , em thử dùng lệnh Ping qua 1 số server : google . yahoo , handheld ... vẫn được , thậm chí Kaspersky vẫn update được , vậy mà duyệt web lại ko được , các laptop xung quanh vẫn duyệt ngon lành . Em tức quá , cứ chừng vài ngày như thế này chắc em điên mất
Nếu đúng như trên thì kô phải do wireless mà do máy, bạn thử xách máy ra cafe wifi coi sao đã :(

pavilion

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng chín 2007 lúc 19:32
em cũng đã tắt firewall , tắt luôn thằng Kaspersky , kiểm tra thấy ko dùng proxy server mà vẫn ko được . Hic ,mong là nó chỉ bị trục trặc phần mềm , ko đến mức phải bảo hành ,ko thì chết em mất , lúc đầu cứ lo là cái Wireless card bị gì đó

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng chín 2007 lúc 09:10
em cũng đã tắt firewall , tắt luôn thằng Kaspersky , kiểm tra thấy ko dùng proxy server mà vẫn ko được . Hic ,mong là nó chỉ bị trục trặc phần mềm , ko đến mức phải bảo hành ,ko thì chết em mất , lúc đầu cứ lo là cái Wireless card bị gì đó
Nếu đã dùng đủ mọi cách mà vẫn chưa được thì chịu khó setup máy lại coi sao :(

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
20 Tháng chín 2007 lúc 09:31
Cái này chắc chắn thì ko phải do phần cứng đâu bác, nên đừng lo.

Khả năng nhiều nhất là do thằng Kaspersky "õng ẹo" chưa chịu cho bác "ra" đấy thôi. Nếu thử tắt firewall của nó mà ko xong, uninstall nó luôn xem sao :D

pavilion

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng chín 2007 lúc 10:42
đã uninstall Kaspersky , cũng ko khả quan hơn , các bác xem còn cách nào khác ko , em nghĩ Recover lại thì sẽ ổn , nhưng nếu thế thì sẽ ko biết nguyên nhân tại sao , nhỡ sau này lại bị nữa thì ...

21 Tháng chín 2007 lúc 12:21
Đầu tiên bác restart lại modem của bác thử rồi change DNS của em nó trong máy của bác nữa xem có khả quan hơn không?

21 Tháng chín 2007 lúc 15:58
Tăng tốc trình duyệt với OpenDNS

Đây là cách đơn giản nhất để thay đổi DNS nhằm tăng tốc độ cho trình duyệt: Sử dụng miễn phí, các máy chủ DNS chạy cực nhanh theo dịch vụ của OpenDNS thay vì dùng máy chủ DNS của ISP. OpenDNS có một nơi lưu trữ DNS khổng lồ, với nhiều máy chủ DNS rải rác trên thế giới. Vì vậy, bạn hoàn toàn có thể tìm được địa chỉ IP giúp bạn vào net nhanh hơn so với các máy chủ DNS của ISP.

Các địa chỉ của máy chủ OpenDNS là 208.67.222.222 (máy chủ DNS chính) và 208.67.220.220 (máy chủ DNS phụ).

Để sử dụng các máy chủ OpenDNS, bạn sẽ phải thay đổi một chút trong thiết lập máy tính. Nếu đang sử dụng Windows XP, đầu tiên bạn chọn Control Panel --> Network and Internet Connections --> Network Connections, kích chuột phải vào kết nối mạng trong cửa sổ Network Connections, chọn Properties.

Chọn Internet Protocol (TCP/IP) và kích vào Properties

Trong danh sách cuộn xuống, bạn hãy chọn Internet Protocol (TCP/IP) và kích vào Properties. Trong phần phía dưới của cửa sổ mới xuất hiện, chọn "Use the following DNS server addresses". Tại phần the Preferred DNS server nhập vào địa chỉ 208.67.222.222. Tại phần Alternative DNS server nhập vào địa chỉ 208.67.220.220 (hình dưới). Kích OK, kích Close và Close lần nữa để đóng hết các cửa sổ. Khởi động lại máy tính để các thiết lập bắt đầu có hiệu lực.

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất nhiên chúng ta đều biết rằng Mozilla chính là công ty đã khai sinh ra trình duyệt web nổi tiếng Firefox. Gần đây họ đang thử nghiệm một trình duyệt web thế hệ mới gọi là Scout. Công cụ này có một thứ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday