Kết nối PC và LCD qua cổng HDMI

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hiện nay em đang dùng PC có card màn hình ASUS, đầu ra có 1 DVI, 1 VGA, và 1 HDMI. Hiện tại em đang nối PC và LCD qua cổng VGA và lên hình bình thường, em có mua cable HDMI và cắm từ HDMI out của PC vào cổng HDMI In của LCD nhưng khi chuyển INPUT của LCD sang HDMI thì không thấy có tín hiệu.

Có bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo em vụ này với!

luonghoanganh

Điên điên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này chắc phải để mấy bác chơi hàng HTPC vào giúp anh thôi. :D

Theo suy nghĩ nông cạn của em thì hình như anh phải chỉnh lại đường ra cho HDMI trong PC, có chương trình đi kèm theo trong driver card Video ấy ạ. Chứ nếu cắm ngay vào LCD thì nó không nhận là chắc chắn. Anh cho em thông tin về card Video anh dùng đi.

hungnv1804

GÂY DỰNG
Card màn hình của bác là geforce hay Ati. Tôi dùng LCD samsung với cáp HDMI thì chẳng phải chỉnh gì cả, nó tự động nhận luôn (cả Ati và geforce). Tôi dùng win 7 thì với 2 màn hình (1 monitor, 1 LCD) thì nó nhận được tên của loại màn hình luôn. Hay bác thử cắm thêm 1 cái monitor nữa bằng đường VGA để có thể kiểm tra xem nó có nhận được cái màn LCD kia không.

hanav3

GÂY DỰNG
Trên lcd của bác có bao nhiêu Cổng hdmi ah? của em seri 5 có 3 cổng hdmi, đọc trong catalog thì chỉ có 1 cổng hỗ trợ kết nối pc thôi.

popeyes

THƯƠNG GIA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sao lạ nhỉ, máy mình chỉ cần cài driver cho cái card màn hình là xong mà, khi kết nối qua hdmi hoặc qua cổng khác bạn phải chỉnh ngõ xuất của card nếu như nó không tự nhận, nếu xài Lap thì chỉ cần nhấn Fn+F8, còn PC thì vào phần option của cái driver bạn vừa cài. Chúc may mắn.

HamDzui

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tớ cũng đang đau đầu vì không xuất ra được cổng VGA lẫn HDMI trên Windows 7 64 bit. Tớ dùng Dell Studio M1340

hungnv1804

GÂY DỰNG
Tớ cũng đang đau đầu vì không xuất ra được cổng VGA lẫn HDMI trên Windows 7 64 bit. Tớ dùng Dell Studio M1340
Bạn thử nhấn chuột trái vào desktop chọn screen resolution, ở mục multiple display chọn extend these displays. Thương thì laptop có phím Fn + F (1 - 9 tùy vào từng hãng, không dùng dell nên không biết là F mấy, nó có biểu tượng cái tivi) để xuất hình ảnh ra màn hình thứ 2.

hoangxuanminh

GÂY DỰNG
hình như sau khi cài driver song có phần display setting có config đường ra cho HDMI mà

popeyes

THƯƠNG GIA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chưa xài Dell nên không biết, thường thì Lap nào cũng có ký hiệu mà bác, Fn+ phím số nào có cái hình màn hình (Lap của mình có hình 1LCD và 1CRT). Chúc bác thành công.
PS: Xem trên màn hình lớn hình ảnh sẽ nét và màu sắc đẹp hơn trên Lap nhiều nha hì hì.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.