Ket noi PPC & PC qua Bluetooth

Thangnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác cho tớ hỏi là làm thế nào để kết nối Active Syn giữa PPC & PC được nhỉ?
Sau khi tớ Set up xong thì cả 2 thiết bị đều nhìn thấy nhau nhưng mà chẳng thể Syn qua "răng xanh" được!! :( vẫn phải dùng USB cable thôi.
Tôi đang dùng Active Syn 3.8! Không biết có cần Up lên 4.0 không nhỉ?
Cám ơn các bác

lovePSYCHEDELIC

Chim cánh cụt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ngay từ đầu mua O2 mini em ActiveSync PPC và PC với nhau Bluetooth mà không sài Cable, và hội chiều em định Sync bằng Cable mà chẳng biết sao không được!?
đối với em thì chuyện Sync bằng Cable mới khó đấy hehehe...
mà sài Cable bất tiện nên không càng thiết...
Còn cách Sync bằng Bluetooth thì... em không nhơ luôn!!!!(!!!)
mà em nhớ là vọc vọc biểu tượng Bluetooth dưới toolbar là được(?).
xin lỗi bác nha em không nhớ!!!!!!!!!!!! hehehe

PhamQuang

GẮN KẾT
Kết nối PPC với PC bằng USB Cable qua Active là tuyệt diệu hơn cả. Sau khi kết nối PPC trở thành một bộ phận của PC, bạn muốn ghi chép, tìm tòi gì cũng được cả. Dùng Active v3.8 thôi vì v4.0 đòi hỏi phải có WinXP pack 2 đó.

Thangnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dùng Cable thì tiện về mặt copy file & sạc thôi. Chứ còn thì lằng nhằng dây nhợ quá!
Bác nào biết chỉ hộ tôi một tí đi, lỡ mua 1 con "Răng xanh" dongle rồi mà chằng dùng được ;(

ba_na_na

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Dùng Active Sync = cable là tốt nhất. Trông thì không được HI TECH vì có dây lằng nhằng nhưng chuyển data qua lại sẽ nhanh hơn BT.

thaiphong82hp

GẮN KẾT
Mình dùng Active Sync = cable mà có gặp vấn đề gì đâu, cứ cài xong cắm vào là chạy phe phe'

hah

Em là tôi mà tôi vẫn là..
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thangnm said:
Dùng Cable thì tiện về mặt copy file & sạc thôi. Chứ còn thì lằng nhằng dây nhợ quá!
Bác nào biết chỉ hộ tôi một tí đi, lỡ mua 1 con "Răng xanh" dongle rồi mà chằng dùng được ;(
Đúng rồi,mình cũng vừa mới mua 1 cái để sync 2210 với laptop cho thoải mái.Bạn có thể thực hiện việc sync như sau:
-Trên desktop hoặc laptop bạn cài đặt soft của bluetooth xong xuôi rồi thì sẽ hiện ra bảng điều khiển:my bluetooth ->Bluetooth discovery(đồng thời bật bluetooth trên ppc):nó sẽ hiện ra ppc->pair->nhập pass trên pc và ppc->nhấn refress ở biểu tượng ppc trên pc.bây giờ bạn vào biểu tượng activesync ở góc trái bên dưới pc->connection setting->Allow connection....->com 7->connect->wait->cancel
Trên ppc bạn chọn bluetooth manager->activesync->next ->...chọn s.e.r.i.a.l port a hoặc b->chọn s.e.r.i.a.l port a->finish.
giờ bạn có thể sync đc rồi.Chúc vui
Lưu ý do giao tiếp bằng bluetooth nên khi sync bạn phải vào bluetooth manager để thực hiện

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
PQD2505 said:
Kết nối PPC với PC bằng USB Cable qua Active là tuyệt diệu hơn cả. Sau khi kết nối PPC trở thành một bộ phận của PC, bạn muốn ghi chép, tìm tòi gì cũng được cả. Dùng Active v3.8 thôi vì v4.0 đòi hỏi phải có WinXP pack 2 đó.
tui xài sp1 có thấy bị gì đâu,lướt web ào aò luôn.....quan trọng là phải gán cổng com tren bluetooth và com trong as như nhau

PhamQuang

GẮN KẾT
lyenbinh said:
tui xài sp1 có thấy bị gì đâu,lướt web ào aò luôn.....quan trọng là phải gán cổng com tren bluetooth và com trong as như nhau

Tôi có nói gì về SP1 của bạn đâu, ở đây đang bàn về Version của Active kia mà, bạn nhớ đọc kỹ trước khi post nhé.
- Nếu sài XP2 thì cài Active v3.8 và v4.0 đều được cả, còn muốn có Active v4.0 thì phải có XP2. Active đây là Microsoft ActiveSync dùng cho kết nối PPC với PC bạn luyenbinh ạ.
- Sau thời gian nữa khi xuất hiện bản WM2005 chính thức thì chắc chắn phải sử dụng Active v4.0 và XP2.

phucan

GÂY DỰNG
lyenbinh said:

tui nhớ trên diễn đàn nhà mình có nói dzụ này rôi
Tôi đã từng gặp một số USB BT không cho khai XXXXXX Port trong PC dùng SP1
Cho dù chuyển File, lướt web, kết nôi LAN, PAN Ok
Thử với chính PC đó sau khi dùng SP2 là cho fép khai SP vô tư và khi đó mới AS được
Một số PC khác dùng chính USB BT đó lại cho khai SP trong SP1 luôn nên AS là không vấn đề gì Kết luận không rõ điều gì đã xảy ra
Chỉ rõ là khi khai được XXXXXX Port cho BT giống như PPC thì OK

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...