Kết nối PPC với điện thoại - heo mi

ptson

GÂY DỰNG
Em nhớ đã có bài về chủ đề này nhưng tìm mãi vẫn không thấy.

Cho em hỏi cách kết nối internet thông qua bluetooth giữa ppc và điện thoại ... em sài rx3715 và Nokia 6630 và khi chọn "connect internet using bluetooth enabled phone" thì nó chỉ cho phép kết nối dail-up thôi ... tức là dùng đt gọi vào một số của isp cùng với id và password.

có các nào kết nối nhưng dùng GPRS set up sẵn trên điện thoại không?

Có cách nào hay hơn không ?

các bác giúp em với nhé .. .thanks

tuan.nguyen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

ptson

GÂY DỰNG
Cám ơn bác tuan.nguyen ... nhưng em thử mãi vẫn không được

không biết cái số *99# là cho mạng mobi-fone hay cho máy mobile của bác ...

Khi set up bluetooth connection thì con ipaq của em không có Nokia 6630 trong preset phone ... do đó phải setup manually ... vậy không biết có cần phải download driver hay cài gì cho ipaq không nhỉ?

tuan.nguyen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
ptson said:
Cám ơn bác tuan.nguyen ... nhưng em thử mãi vẫn không được

không biết cái số *99# là cho mạng mobi-fone hay cho máy mobile của bác ...

Khi set up bluetooth connection thì con ipaq của em không có Nokia 6630 trong preset phone ... do đó phải setup manually ... vậy không biết có cần phải download driver hay cài gì cho ipaq không nhỉ?

Mã số *99# chỉ là mã lệnh cho điện thoại kích hoạt kết nối vào GPRS. Còn điện thoại của bạn tối thiểu cũng phải kết nối vào GPRS một lần rồi thì mới được. Bạn có thể gọi đt cho nhà cung cấp dịch vụ để hỏi cách setup điện thoại.

ptson

GÂY DỰNG
Điện thọai của em kết nối GPRS thì rất ngon lành ... nhưng dùng ipaq để truy cập internet qua gprs thì vẫn bị lỗi

Em quan sát thì thấy

- connection established ... tức là kết nối bluetooth giữa ppc va đt đã thiết lập
- sau khi chọn connection thì thấy màn hình hiển thị sự quay số *99#
- sau đó nó báo .. unable to establish connection

em thử hòai mà vẫn không được ... bác có cao kiến gì không?

Cám ơn trước nhiều

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần cho bay Breitling A17040, AR xanh lét, thép bóng rợn người, sai số -2/+2s 1 ngày!
Giá 26tr.
Các bác quan tâm ib hoặc liên lạc SDT 0945174098
Mình ở Nguyễn Xiển - Hà Nội
Cảm ơn các bác! ...