Kết nối Zen Vision với pc

tuan6566

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng một 2007 lúc 23:15
Mình đang dùng con Zen Vision 30G của Creative, khi kết nối với pc thì pc tự nhận ra thiết bị, trên màn hình của Zen thì hiện chữ Docked và biểu tượng usb, nhưng trên pc thì không có biểu tượng gì cả. Khi muốn gỡ Zen khỏi máy tính thì mình chỉ có cách rút dây usb ra thôi, không remove như ổ đĩa di động được, thế có phải là cách gỡ bình thường hay k? Có hại gì k ? Xin các bác dùng rồi cho lời khuyên. Cám ơn nhiều.

tuan6566

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng hai 2007 lúc 01:00
Máy mới thì sao lại phải cài firmware ? Khi Zen kết nối với pc thì không thao tác được gì trên nó cả, kể cả tắt nguồn cũng không. Chỉ có cách là rút nóng usb, hãi quá !!!

2 Tháng hai 2007 lúc 14:05
Tôi đang dùng ZEN Vision 30 Gb , khi Bạn muốn ngưng kết nối thì Click vào biểu tượng " Safely Remove Hardware " góc phải của thanh công cụ bên dưới màn hình . Nói khác đi cứ xem ZEN như 01 USB. Thân chào.

tuan6566

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng hai 2007 lúc 15:12
Tôi đang dùng ZEN Vision 30 Gb , khi Bạn muốn ngưng kết nối thì Click vào biểu tượng " Safely Remove Hardware " góc phải của thanh công cụ bên dưới màn hình . Nói khác đi cứ xem ZEN như 01 USB. Thân chào.
Cảm ơn bạn, nếu mà đơn giản như thế thì mình đâu có phải hỏi các bác trên này :confused: vấn đề là không có chỗ nào mà " Safely Remove Hardware " cả ( các ổ usb khác vẩn tháo như cách bạn nói bình thường ) , khi rút Zen ra vẫn nghe win báo âm thanh có thiết bị ngắt kết nối, thế mới khó chứ ??? Nếu bạn ở SG mình gặp bạn xin chút kinh nghiệm được k?

meoxu

: : Mèo già hóa cáo : :
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2007 lúc 17:46
Hì hì, dứt luôn ko phải nghĩ bạn ạ. Mình dùng Zen M lúc đầu cũng hoảng lắm nhưng đọc trong catalogue thì nó bảo giựt luôn, chỉ ko giựt lúc nó có icon cop dữ liệu (là 2 cái mũi tên xoáy chiều chếch lên, an toàn là cũng 2 mũi tên đó nhưng nằm hơi ngang)

Bài viết cần bạn xem thêm

Công ty Vũ Hồng Minh xin giới thiệu đến bạn sản phẩm ANDROID TV BOX : X-PRO
Giá chỉ: 900.000 đ
Tặng chuột không dây RAMBO (trị giá 100k)

Lazada Vietnam Master card on Monday