Kêu gọi đóng góp xây dựng Box Laptop!

Các thớt khác của MitDac24581
21 Tháng chín 2007 lúc 18:16
Chào các bạn
Tôi thấy cộng đồng Handheld nhà mình dùng Laptop khá nhiều, có một số bạn đã giới thiệu những phần mềm rất bổ ích dành cho laptop, nhưng nó còn giới hạn ở trong một số bài viết nên mọi người khó có thể tìm kiếm để sử dụng được. Tôi thiết nghĩ mod nên lập ra một topic "Giới thiệu phần mềm hay cho Laptop" để mọi người giới thiệu phần mềm và trao đổi kinh nghiệm sử dụng chúng, như thế chiếc lappy của chúng ta sẽ có nhiều điều thú vị hơn :D

21 Tháng chín 2007 lúc 22:15
Mod cho mình hỏi, topic này chừng nào đc up lên cho anh em tham khảo vậy "Sử dụng phần mềm Backup hệ điều hành" , vì hiện tại mình củng đang cần làm cái này. mình nghĩ nhiều người khác củng có cùng ý nghĩ như mình.

Thân
ThangTruong
Cái này làm sao mod biết được. Anh em nào có kinh nghiệm về backup rảnh thì viết 1 bài rồi mod mới up lên được chứ.

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng mười một 2007 lúc 15:36
Rất cảm ơn sự đóng góp của bạn.

Như tôi đã trình bày, mỗi mục sẽ đều có Topic dính chứa các câu hỏi thường gặp nhất, ví dụ như:
Xin góp ý thêm với mod:
Chúng ta có nên lập hẳn 1 chủ đề tập hợp tất cả các lổi hay sự cố thường gặp để mọi người có thể chia sẻ kinh nghiệm và k post lên lung tung khó kiểm soát, mà khi khách ghé thăm tìm hoặc hỏi 1 vấn đề nào đó (cả về phần cứng củng như phầm mềm) được dể dàng hơn.

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2008 lúc 12:11
Em xin có chút ý kiến như sau:
1, Trong phần Giới thiệu sản phẩm cũng nên chia ra thành các loại như trong Trao Đổi Riêng Từng dòng máy, để có thể tham khảo cho dễ.

2, Đề ra quy định (khuyến cáo), chỉ post vào Hỏi đáp-kinh nghiệm những cái gì chung nhất thôi ( cho nhiều loại máy, lỗi win...), khuyến khích các thành viên post vào các Dòng Máy Riêng, nếu ko có câu trả lời hãy post vào box Hỏi đáp-kinh nghiệm. Như thế vừa giảm tải cho box, vừa có thể có câu trả lời chất lượng hơn vì có 1 số dòng máy có lỗi riêng của nó, VD: ở HDKN có "Cho em hỏi ..., máy em dùng T41 v.V..."--> post vào IBM.

3, Trong 1 topic lập ra ko nên có quá nhiều câu TL trùng nhau, vd em lập 1 topic về lỗi sign in , hầu hết các ý kiến là cài lại Win, đến chán. Theo em, nếu trùng quá nên xóa bớt đi, để lại 1 hay 1 vài ý kiến thôi chủ đạo thôi.

4, Em thấy SANTA ROSA - Centrino Duo & Centrino Pro nên đổi thành các nền tảng di động thì đúng hơn, thế AMD cho vào xó à. Công nhận Intel đỉnh thật nhưng các cố gắng của AMD cũng nên được xem xét tí chút chứ. VD: AMD cho ra mắt nền Spider rùi đó

5, Em nghĩ nên lập 1 chủ đề nữa có tên là Optimizer Lap, nghĩa là chỉ ra những cách vọc Lap hay nhưng tiện ích hữu ích (tool) hay các thiết bị phụ trợ (quạt gió, đèn, pin) hay những cách OC, hay các phần mền tối ưu hóa LAP..., nói chung là tất tần tật những cái gì có ích cho LAp, những kinh nghiệm của nhg người dùng Lap lâu năm. (có thể chuyển những bài viết từ HDKN sang)

6, Thỉnh thoảng nên tổ chức các cuộc thi, hay ganh đua trong các chủ đề "ít người xem " như
SANTA ROSA - Centrino Duo & Centrino Pro (446) hay LAPTOP : Bài viết - Đánh giá (965) bằng cách thi xem ai post bài chất lượng nhất (giảng giải đầy đủ), CNghe mới nhất hay Laptop độc nhất ( vừa rẻ vừa tốt, hay dễ dàng mua bán ở VN, hay dùng Tech mới, hay đột phá thiết kế v.v...) để làm các chủ đề ấy đỡ nhàm hơn. Sẽ có các giải thưởng 1, 2, 3 ..., quà thì tùy, tặng = tăng bài viết lên hay tăng level cũng ok, ko thì quà tay cũng được :D

cho em hỏi tí, thỉnh thoảng em bị mất bài, tìm theo bài viết thì 152, còn trong 4rum thì 144, thế là sao. Nếu có cơ chế bị xóa ở đâu vẫn hiện ra trong tìm kiếm thì tốt quá, để bít sau còn sửa, hehe.

10 Tháng một 2008 lúc 14:52
Chào các bạn
Tôi thấy cộng đồng Handheld nhà mình dùng Laptop khá nhiều, có một số bạn đã giới thiệu những phần mềm rất bổ ích dành cho laptop, nhưng nó còn giới hạn ở trong một số bài viết nên mọi người khó có thể tìm kiếm để sử dụng được. Tôi thiết nghĩ mod nên lập ra một topic "Giới thiệu phần mềm hay cho Laptop" để mọi người giới thiệu phần mềm và trao đổi kinh nghiệm sử dụng chúng, như thế chiếc lappy của chúng ta sẽ có nhiều điều thú vị hơn :D
Tôi rất đồng ý với ban hecot, thỉnh thoảng các thành viên giới thiệu những soft hay và nên tập hợp lại cho vào một riêng và chia ra theo từng chủ đề.

phuc162

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng một 2008 lúc 22:57
Về chia sẻ phần mềm thì em nghĩ là rất hay, nhưng chỉ nên để dạng giới thiệu thôi, nếu đưa linh thì phải là link official của nó, còn bản full các kiểu thì vẫn qua PM thôi. Với lại bây giờ tải torrent nhiều nên em nghĩ các bác sẽ tự tìm và tải về thôi ạ. Chủ yếu là so sánh tính năng để lựa chọn cái hợp lý.
Với kiểu chia sẻ bây giờ, việc chọn ứng dụng nào khó mới là vấn đề, còn để tải về thì quá dễ ạ.

Với box Laptop thì em nghĩ nếu quan sát sẽ thấy có nhiều box có quá nhiều topic nên kéo dài số trang, mà như vậy thì nhiều thành viên sẽ thường chỉ đọc trang đầu, và bắt đầu oải, chuyển sang box khác, cho nên topic nào cũ thì thường vẫn hoàn cũ.
Em nghĩ để cải thiện điều này thì nên chia nội dung trao đổi theo từng lớp theo kiểu tree.
1. Những vấn đề về phần cứng cho lap
2. Về phần mềm, ở đây có mục riêng cho OS hệ điều hành cho Lap
3. Riêng cho vấn đề mạng cho lap, wifi...
4. Những vấn đề ngoài phần cứng và phần mềm: ví dụ trọng lượng, pin-bảo quản, chống chai pin...,về các tiện ích của lap khác như nhận dạng vân tay, webcam, mic, về đựng và mang vác lap
Mạn phép nêu ý kiến với các mod như vậy.

28 Tháng một 2008 lúc 10:59
Theo tôi nghĩ, cũng đã có khá nhiều bài post hỏi về vấn đề ổ đĩa cứng của máy laptop, mod nên có một chuyên mục riêng về vấn để này. Nếu có mục này, tôi xin đảm nhận trả lời tất cả các câu hỏi liên quan đến HDD.

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2008 lúc 16:51
Cho em hỏi cái, khi bật UniKey lên, đánh có hiện tượng thế này trong 4rum:
vd đánh Sata, nếu đánh Sata = Sât, nhưng Sataa thì = Sââ.
hay Moto, nếu đánh Moto = Môt, nhưng Motoo thì = Môô...
Nếu tắt UniKey thì ok, nhưng khi đánh các chữ ơ,ư lại phải u+w và o+w, chữ ư cũng ko viết = nhấn w được.
Mà 4rum Công nghệ, ko đánh thì ko được, đánh thì rất bất tiện.
Chỉ là 1 lỗi nhỏ thôi, nhưng nếu hỗ trợ được ư,ơ thì hay quá.

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng năm 2008 lúc 16:28
Cho em hỏi cái, khi bật UniKey lên, đánh có hiện tượng thế này trong 4rum:
vd đánh Sata, nếu đánh Sata = Sât, nhưng Sataa thì = Sââ.
hay Moto, nếu đánh Moto = Môt, nhưng Motoo thì = Môô...
Nếu tắt UniKey thì ok, nhưng khi đánh các chữ ơ,ư lại phải u+w và o+w, chữ ư cũng ko viết = nhấn w được.
Mà 4rum Công nghệ, ko đánh thì ko được, đánh thì rất bất tiện.
Chỉ là 1 lỗi nhỏ thôi, nhưng nếu hỗ trợ được ư,ơ thì hay quá.
đúng rồi forum HHVN bị lỗi khi gỏ tiếng việt đã lâu:
s o f t = sòtt,
s o r y = sỏy
.....
mong các bạn chỉnh sửa lại

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng năm 2008 lúc 18:47
ở hhvn ko được cung cấp phầm mềm có abc đi kèm nên nếu lập 4Rum về soft thì vô ích. Giới thiệu soft hay thì chỉ việc cop ở các trang phần mềm về là xong. Nói chung về soft máy tính ko thể giới thiệu ko mà được, nó khác soft đt.. vì nó quá phổ thông.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday