Khả năng ghi âm của TREO 650

mamito

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng mười 2007 lúc 20:58
TREO 650 được các diễn đàn đánh giá là phục vụ rất tốt cho học tập (Thậm chí là tốt nhất :cool: ). Bên cạnh những bộ từ điển đồ sộ, khả năng đọc sách, ghí chú, quản lý thời gian..etc, thì TREO 650 còn có thể ghi âm (phục vụ rất đắc lực khi học các thứ tiếng). Vậy các bác cho em hỏi vài điều sau ạ:

1. Chất lượng thu âm của TREO 650 có tốt không ạ?

2. Khoảng cách nhất lớn nhất mà nó thu được với giọng nói bình thường là bao xa ạ?

3. TREO 650 có thể thu âm trong thời gian bao lâu tính tới lúc hết pin?

4. Nếu thu âm liên tục liệu có gây nóng máy hay là gây hỏng hóc gì không ạ?

5. Hiện nay có những phần mềm nào dành cho thu âm, và phần mềm nào vượt trội nhất ạ? Em nghe nói có phần mềm được áp dụng riêng TREO 650 để thu âm các cuộc gọi cơ ạ?

Mong các bác giúp đỡ và bổ xung những ý kiến xung quanh vấn đề này a. Thanks các bác.

14 Tháng mười một 2007 lúc 09:05
TREO 650 được các diễn đàn đánh giá là phục vụ rất tốt cho học tập (Thậm chí là tốt nhất :cool: ). Bên cạnh những bộ từ điển đồ sộ, khả năng đọc sách, ghí chú, quản lý thời gian..etc, thì TREO 650 còn có thể ghi âm (phục vụ rất đắc lực khi học các thứ tiếng). Vậy các bác cho em hỏi vài điều sau ạ:

2. Khoảng cách nhất lớn nhất mà nó thu được với giọng nói bình thường là bao xa ạ?

5. Hiện nay có những phần mềm nào dành cho thu âm, và phần mềm nào vượt trội nhất ạ? Em nghe nói có phần mềm được áp dụng riêng TREO 650 để thu âm các cuộc gọi cơ ạ?

Mong các bác giúp đỡ và bổ xung những ý kiến xung quanh vấn đề này a. Thanks các bác.
1. Cực tốt.
2. Ghi âm cuộc gọi thì đỉnh còn trong môi trường như quán cafe thì nghe được, chấp nhận được (bán kính xung quanh cái bàn).
3. Chưa thử nhưng chắc lâu hơn thời gian Talk time và phụ thuộc thẻ nhớ, tỷ lệ nén.
4. Không.
5. CallRec.

thegioia

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười một 2007 lúc 20:05

RecorderX có thể làm hài lòng bạn.

1. chất lượng rất tốt
2. cái này em chưa thử nhưng trong phòng họp 30m2 thì OK
3. thu cho đến khi hết bộ nhớ trên thẻ :D
4. em chưa thu quá 1h, khi thu âm mặc định đang chạy, thì màn hình tự tắt để tiết kiệm pin và đỡ nóng
5. RecorderX có thể ghi âm cuộc gọi in/out tự động hoặc các số đt do bạn định trước, muốn ghi âm chỉ cần nhấn nút nhỏ bên hông phím volume

em đang dùng Recorder X, rất hài lòng

15 Tháng một 2008 lúc 18:26
Theo mình thì CallRec chất lượng hơn hẵn RecorderX và Mvoice. Mặc định Callrec ghi âm lên thẻ nhớ nhứng chất lượng rất tốt trong khi mấy soft kia nếu chọn ghi lên thẻ nhớ thì âm thanh bị giựt và nhiễu...

Bài viết cần bạn xem thêm

do thích em orient mako pepsi từ lâu. nên e có tích cóp được ít. thấy có bạn có nick pham quang chien đăng bán. giá 2 bên thoả thuận là 1.5t. e phi từ vĩnh phúc xuống cầu diễn để giao dịch. đến nơi đúng như topic của bạn ấy nói là vòng benzen k xoay ...
Lazada Vietnam Master card on Monday