Khả năng phát wifi của máy dell

Các thớt khác của trongnhan128

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu bạn dùng Hệ điều hành Windows Vista thì điều này có thể thực hiện như sau:
1. Nhấn Start, mở Control Panel, chọn Network and Sharing Center.
2. Ở khung cửa sổ bên trái, chọn Set up a connection or network.
3. Sau đó, ở cửa sổ lựa chọn bên phải, nhấn Set up a wireless ad hoc (computer-to-computer) network, nhấn Next.
4. Đặt tên cho mạng vừa tạo ra, tiếp đến chọn một chế độ bảo mật (WEP là lựa chọn phù hợp bởi vì chế độ này cho phép bạn chia sẻ mạng với những ai mà bạn biết) và sau đó nhập vào một khóa bảo vệ.
5. Tiếp đến, bạn đánh dấu vào tùy chọn Save this network, rồi nhấn Next.
6. Nếu thấy hộp thoại Turn on Internet Connection Sharing, bạn nhấn chọn vào đó.
(trích lược theo PCWORLDVN)

Vostro 1500

GÂY DỰNG
Ko biết máy Vostro 1500 có khả năng này ko các bác? Tiện thể nhờ các bác chỉ cách nào để wifi tự động kết nối với các sóng wifi mình đã từng kết nối khi tìm thấy. Trước máy mình tự động mà từ khi mình cài lại thấy máy mất khả năng này luôn???? Mong các bác hương dẫn

mrtuanthanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ko biết máy Vostro 1500 có khả năng này ko các bác? Tiện thể nhờ các bác chỉ cách nào để wifi tự động kết nối với các sóng wifi mình đã từng kết nối khi tìm thấy. Trước máy mình tự động mà từ khi mình cài lại thấy máy mất khả năng này luôn???? Mong các bác hương dẫn

Máy của bác có khả năng phát wifi mà bác, để wifi tự động kết nối với các sóng wifi mà từng kết nối là khi bác đã kết nỗi với sóng nào đó xong rùi nó sẽ hỏi là có Save vào không kèm theo là start automatic.... gì đó, bác chọn vào 2 cái đấy là ok mà.Chúc vui.:-h

trungctu

Dự bị *****
Staff member
GÂY DỰNG
Nếu bạn dùng Hệ điều hành Windows Vista thì điều này có thể thực hiện như sau:
1. Nhấn Start, mở Control Panel, chọn Network and Sharing Center.
2. Ở khung cửa sổ bên trái, chọn Set up a connection or network.
3. Sau đó, ở cửa sổ lựa chọn bên phải, nhấn Set up a wireless ad hoc (computer-to-computer) network, nhấn Next.
4. Đặt tên cho mạng vừa tạo ra, tiếp đến chọn một chế độ bảo mật (WEP là lựa chọn phù hợp bởi vì chế độ này cho phép bạn chia sẻ mạng với những ai mà bạn biết) và sau đó nhập vào một khóa bảo vệ.
5. Tiếp đến, bạn đánh dấu vào tùy chọn Save this network, rồi nhấn Next.
6. Nếu thấy hộp thoại Turn on Internet Connection Sharing, bạn nhấn chọn vào đó.
(trích lược theo PCWORLDVN)

Bác hướng dẫn cho em đối với hệ điều hành Window XP SP2 được ko ạ? Em muốn Dell phát wifi và T61 connect vào để share đữ liệu bằng cách này được ko ạ?

quanteo

NHẬP HỘI
hoàn toàn có thể được. bạn làm như sau:
1- right mouse vào biểu tượng wifi connection trên taskbar > connect to a network > network connection > SETUP A WIRELESS AD HOC ( COMPUTER TO COMPUTER) NETWORK.
2- điền tên , mật khẩu. xong 1 bước.
3- vào lại network connection > tìm network vừa mới tạo ra > connect > ( network này đang ở trạng thái chờ.)
lấy con t61 ra tìm > connect > share file > mong bạn thành công

hugo4mat

GÂY DỰNG
Bác hướng dẫn cho em đối với hệ điều hành Window XP SP2 được ko ạ? Em muốn Dell phát wifi và T61 connect vào để share đữ liệu bằng cách này được ko ạ?
Với win xp. bạn làm theo cách sau nhé:
Cài đặt Laptop thành wireless access point (AP)

Trong Control Panel bạn double click vào “Network Connections”, phím phải vô Wireless Network Connection chọn Propeties

Nếu bạn đã có
tab “Wireless Networks” thì chúc mừng; chưa có tab “Wireless Networks” thì phải thêm công đoạn sau để khởi động dịch vụ “Wireless Zero Configuration”:
Copy và paste dòng lệnh: %SystemRoot%\system32\services.msc /s vào Start -> Run rồi enter

file:///C:/Users/DANGHO%7E1/AppData/Local/Temp/msohtml1/01/clip_image001.gif
This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 868x536 and weights 80KB.

Bấm phím phải vô service: “Wireless Zero Configuration” và chọn Start sau đó đóng cửa sổ này lại. Trở lại màn hình Wireless Network Connection Propeties, chọn add… rồi nhập 1 cái tên do bạn tự chọn vào Network name (SSID). Tên này sẽ hiện trên laptop nhận wifi của bạn, . Ở đây mình chọn là “Test”

file:///C:/Users/DANGHO%7E1/AppData/Local/Temp/msohtml1/01/clip_image001.gif
This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 737x457 and weights 66KB.

Network Authentication chọn Open; Data encrption chọn WEB; nhập mật khẩu và confirm lại mật khẩu, mật khẩu này đúng 5 ký tự (không thừa, không thiếu), bỏ dấu tick trong check box “The key is…” và tick vô “This is a ….” Xong ta nhấn OK. http://i249.photobucket.com/albums/gg212/Chinh_2008/h6.jpg

Ok tiếp mà không sửa bất cứ cái gì.

Khởi động lại PC để các cài đặt vừa rồi có hiệu lực. Bây giờ dựa ngửa ra ghế và lấy laptop ra kiểm tra Wi-Fi, bạn nhớ là bật ON cho cái wireless trên máy của bạn để nó sáng đèn lên nhé và nhớ mật khẩu 5 ký tự ở trên..

Vậy là đã kết nối OK.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...