Khắc phục hiện tượng màn hình trắng của PPC

taolaken

NHẬP HỘI
em có cái Hp h5550, hiện tượng là:
-lỡ tay đánh rơi xuống đất.
-giờ mỗi khi mở lên là hiện màn hình trắng bệch ra
dù cho em đã resert nhiều lần rồi..
có cách nào khắc phục không hả máy bác

Trí Hi-End

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chắc màn hình của bác die rồi, thành thật chia buồn... 3/4 giá trĩ cái máy rồi đấy bác ạ

CMN

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hic..hc....thành thật chia buồn. Thằng bạn tớ hôm truớc cũng lỡ rơi con O2i của nó nhưng do phước lớn mạng lớn nên còn nguyên xi. Ghê quá nhỉ!!! mấy em này trị bệnh chỉ toàn tính bằng USD thôi à!!!!

conkich

NHẬP HỘI
Bác thử tab vào vị trí của nút start (lúc máy đang mở ấy). Nếu có tính hiệu thì thử giữ nút power để tắt đèn màn hình, chờ khoảng 5 giây sau tiếp tục ấn power để tắt máy. cuối cùng thì mở máy trở lại xem có hình hay kô.
Nếu có hình thì chúc mừng bác :> , màn hình vẫn còn sài được. Lúc này ấn nút power giữ lâu để mở đèn màn hình.
Còn nếu kô thấy gì thì xin chia buồn với bác. /:)

Trí Hi-End

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình nhắc bác trước, cái màn hình đắt như thế, nhưng không phải thay vô là ngon lành (nhiều khi còn bị những thứ khác). Chắc bác phải tậu con khác quá

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...