Khẩn cấp, khẩn cấp...!!!!!!! !!!!!!!!!!

20 Tháng bảy 2007 lúc 00:42
Các bác cứu em với. Em có cái macbook (t5600, white) đang rất cần đĩa cài đặt.
Nhưng em down về thì đuôi file là ***.dmg nên không làm sao burn ra đia được.
Các bác có cách nào chuyển thành file ***.iso thhi giúp em với. Em dùng may winxp để down vì máy macbook em lỡ cài vista đè lên mất rồi. Hoặc bác nào có đường dẫn để down file ***.iso thỉ cho em với.

thaicom

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng bảy 2007 lúc 08:07
Bạn thử cái TransMac này xem http://www.asy.com/scrtm.htm
Free 30 days trial. Có thể mở và burn file .dmg ra CD/DVD. Chắc chỉ cần trial thui cũng dùng được rùi nhỉ?
Mà bác nói là bác cài đè Vista lên Macbook là sao?
Có thể bác cài bằng bootcam và trong quá trình cài bác chọn mặc định là khởi động Vista trước. Nếu muốn vào Mac OS thì trong lúc mới khỏi động giữ chặt nút Option để chọn boot vào Mac. Bác thử làm trước khi cài lại nhé.

daicaothu

Không yêu cho gái thèm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng bảy 2007 lúc 16:43
cảm ơn các bác nhá để tối về em thử. mới có máy nên em có biết đâu. em cài thẳng vista vào có dùng bootcam đâu. cài xong lên forums đọc mới biết.
Lạ nhỉ không dùng bootcamp mà bác cài Víta thẳng lên MB được à :O. VÌ theo mình biết thì bác bỏ đia Víta vào nó vẫn khởi động Mac OS bình thường và nhận cái đĩa Vista của bác là một đĩa Data thôi.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng bảy 2007 lúc 20:22
Lạ nhỉ không dùng bootcamp mà bác cài Víta thẳng lên MB được à :O. VÌ theo mình biết thì bác bỏ đia Víta vào nó vẫn khởi động Mac OS bình thường và nhận cái đĩa Vista của bác là một đĩa Data thôi.
Chắc là cài Vista từ lúc chưa cài mac osx.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday