khẩn cấp - unlock CID giúp em với.

sonkhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng ba 2007 lúc 16:54
bác nào biết cách unlock CID thì giúp em với, đọc trên xda-.... nhức cả đầu mà không hiểu gì hết.
nếu up rom xong mà khi mở máy vẫn là bản rom cũ thì là máy chưa unlock CID phải không các bác?

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng ba 2007 lúc 17:25
Đầu tiên, bạn phải nói máy của bạn là thuộc loại nào để còn giúp chứ?

Đúng là nếu Uprom xong mà trong device info vẫn là bản cũ thì chưa up được rồi. Có nhiều nguyên nhân, trong đó có thể có phần do chưa Unlock CID

Đoán mò: máy của bạn thuộc dòng Wizard, đang định unlock CID để ụp lên WM6. Nếu đúng thế thì PM

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng ba 2007 lúc 18:16
cingular 8125 của bạn là G3 hay G4? Nếu là G3 thì dễ hơn, còn G4 thì sẽ phải làm phức tạp hơn một chút.

sonkhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng ba 2007 lúc 22:13
cả nhà ko ai giúp em với sao?
cách trên xda-..... hướng dẫn thì đã bó tay do đường link down bản rom đó đã ko còn, nói đúng hơn là file đã được gỡ xuống.
ai còn cao chiêu nào thì giúp em với.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2007 lúc 11:36
G4 đúng là chưa Unlock được, nhưng có thể up được.

sonkhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2007 lúc 17:27
em đã unlock được nhưng tất cả các link lấy rom trên xda-.... đều die hết. phải search thì mới có 1 trang cho phép down 1 bản rom khá quan trọng trong lúc unlock. thiệt là mệt mỏi.
tiện đây cho em hỏi tại sao em nghe nói G3 đâu cần unlock gì mà vẫn up được tại sao máy em phải unlock vậy?

sonkhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2007 lúc 19:41
bác nào có bản rom molski mới nhất thì PM cho em đường link tải với. link trên www.mols... đã teo rồi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday