Khe đọc thẻ nhớ Dell E1505

Các thớt khác của HOCON
29 Tháng tư 2007 lúc 23:20
Mình mua con Dell E1505, sử dụng bình thường, nhưng không biết sử dụng khe cắm thẻ nhớ như thế nào. Hôm nọ cứ đút vào nhưng chả thấy tín hiệu gì cả, lúc lấy ra phải dùng kẹp mới lấy cái thẻ nhớ ra được. Bro nào dùnh rồi có kinh nghiệm thì chia sẻ một chút.

30 Tháng tư 2007 lúc 11:21
Ngay bên cạnh khe nó có ghi những loại thẻ có thể đọc được,không thấy tín hiệu gì bác cũng cần kiểm tra lại thẻ nhớ coi sao
Máy mình lúc mới mua về cho thẻ vào cũng chẳng đọc được,tại sách tay về bởi vậy cũng ko quan tâm lắm,nhưng hôm trước Ctrl + F11 (recovery) lại thì cho thẻ vào nó đọc ầm ầm,ko biết nguyên nhân sao luôn

30 Tháng tư 2007 lúc 11:55
Máy dell đọc được 5 loại thẻ SD/SDIO/MMC/MS/MS pro/XD CD typeI/II. Các loại Mini, RS , MS duo thì phải có thêm miếng nhựa chuyển đổi.
Lưu ý khi cài lại máy thì phải cài Driver Ricoh cho nó mới đọc được (SD nó tự động nhận)
Cách sài thì như bạn trên nói rồi. Nhấn vào để rút ra.

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng tư 2007 lúc 12:26
Tớ thấy dùng vẫn bình thường mà, gắn SD vô chép ào ào.

*Các máy DELL nó có cái đĩa kèm theo chứa tất cả driver cho các dòng, các bác nhớ cài lại nhé để máy hoạt động tối ưu.

dualcore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng tư 2007 lúc 12:53
May quá có anh dùng E 1505!
Cho em hỏi khi anh mua thì hợp niêm phong hả anh? Tự mình bóc tem xong là bung Win ạ? Khi sử dụng liên tục máy có nóng không, pin dùng đc mấy tiếng ạ?
PHần loa của Dell nghe có to và hay không ạ? Mong anh trả lời giúp em. Thanks!

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng năm 2007 lúc 21:28
E1405 toàn là VGA onboard, chưa kể CPU thường ko mạnh bằng E1505.

*Khi mua thì máy niêm phong trong cái bịch màu trắng có ghi cấm đội vào đầu gây ngộp thở. Tất nhiên là tự bung win, máy xài win vista nó ngốn tới 10G recovery nên ko cần thiết gở ra cho xong vì mình có đĩa bản quyền rồi mà, cài khi nào chả dc. Đĩa kèm theo gồm 5 cái, sách + dĩa made in USA ;) máy thì malaysia

*Pin để màn hình sáng hết ga dc 2h40mins sẽ trâu hơn nếu độ sáng thấp hay ngưng wifi, ko chơi games. Loa thì nghe to và hay chỉ thua harman-kadon của toshiba thôi.

*Máy chạy chỉ ở mức ấm, êm . Ko hề NÓNG.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng năm 2007 lúc 21:37
E1405 toàn là VGA onboard, chưa kể CPU thường ko mạnh bằng E1505.

*Khi mua thì máy niêm phong trong cái bịch màu trắng có ghi cấm đội vào đầu gây ngộp thở. Tất nhiên là tự bung win, máy xài win vista nó ngốn tới 10G recovery nên ko cần thiết gở ra cho xong vì mình có đĩa bản quyền rồi mà, cài khi nào chả dc. Đĩa kèm theo gồm 5 cái, sách + dĩa made in USA ;) máy thì malaysia

*Pin để màn hình sáng hết ga dc 2h40mins sẽ trâu hơn nếu độ sáng thấp hay ngưng wifi, ko chơi games. Loa thì nghe to và hay chỉ thua harman-kadon của toshiba thôi.

*Máy chạy chỉ ở mức ấm, êm . Ko hề NÓNG.

bậy không nè,

E1405 màng hình 14 in, còn E1505 thì 15,4 in, con del 1405 anh ưng VGA rời có VGA rời, ưg D2C có D2c nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

do thích em orient mako pepsi từ lâu. nên e có tích cóp được ít. thấy có bạn có nick pham quang chien đăng bán. giá 2 bên thoả thuận là 1.5t. e phi từ vĩnh phúc xuống cầu diễn để giao dịch. đến nơi đúng như topic của bạn ấy nói là vòng benzen k xoay ...
Lazada Vietnam Master card on Monday