Khi convert phim xem trên Ipod và xem trên TV có gì khác ko?

3 Tháng mười một 2007 lúc 22:13
cái này thì phụ thuộc vào chất lượng bản MP4. Nếu bác để ở độ phân giải 320x240 thì xem trên ipod là đẹp nhưng đưa ra TV sẽ không đẹp. Muốn đưa ra TV đẹp thì chọn độ phân giải lớn hơn, khi chọn độ phân giải lớn xem trên Ipod thì vẫn thế vì màn hình ipod cho độ phân giải 320x240 nhưng xem trên TV sẽ nét hơn

4 Tháng mười một 2007 lúc 10:30
Khi ta conver phim để xem trên IPOD và xuất ra TV có gì khác không?
Hay phim nào xem được trên IPOD thì có thể xem trên TV bằng đường xuất ra TV ....
Chất lượng xem trên ti vi phụ thuộc vào phần mềm và lựa chọn của bạn khi convert. Tôi convert bằng phần mềm Videora iPod Converter, lựa chọn mức chất lượng cho phép xem cả trên ti vi --> kết quả xuất sắc. Khi phát trên Ipod và xem trên mà hình tivi 21" thì chất lượng ảnh gần tương đương xem đĩa DVD, xem trên màn hình 60" thì chất lượng ảnh vẫn tạm chấp nhận được.

Bài viết cần bạn xem thêm

Dạ mod hoặc mọi ng cho em hỏi làm sao để dc mở topic đấu giá ạ. Em có đọc quy định là thành viên trên 30 ngày và có 50 bài (tức thành viên chính thức mới dc đăng đấu giá) làm sao để dc 50 bài ạ, vì em hoạt động tròn mục mua bán rất nhiều ạ. Hix ...
Lazada Vietnam Master card on Monday